lá vàng trên cây trà phúc kiến

hanoi_cay

Thành viên mới
Hiện tại cây trà phúc kiến của minh có một hiện tượng là ngọn cây cành bị khô, lá vàng tự rụng thậm chí các mầm lá non vừa bung ra mấy hôm sau cũng úa vàng. Có bác nào biết nguyên nhân tư vấn giúp em cách điều trị. (Ảnh chụp hơi bị mờ)

lnvinh

Super Moderator
Cây bị khô và đẩ dưới nắng quá găt. Mang vào mát nắng khoảng 50% và tưới nước sũng sau 10 ngay cây trở lại bình thường .

hanoi_cay

Thành viên mới
Cây bị khô và đẩ dưới nắng quá găt. Mang vào mát nắng khoảng 50% và tưới nước sũng sau 10 ngay cây trở lại bình thường .
Bác nói chính xác, vì diện tích nhà em chật nên phải gửi cây bên nhà ông hàng xóm chỗ sân đó nắng quá nhưng do để nhờ nên ngại không dám dịch chuyển sang chỗ khác thấy tình hình cấy có vẻ bi đát hôm nay em đã chuyển về nhà chăm sóc, em dự định thay đất mới và cắt những đầu cành bị khô.

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Hà nội màu này có nắng ngày nào đâu ạ???. Mong mãi có ngày nắng mà có nắng cho đâu?.

hanoi_cay

Thành viên mới
Hà nội màu này có nắng ngày nào đâu ạ???. Mong mãi có ngày nắng mà có nắng cho đâu?.
Hiện tượng vàng lá trên cây trà của mình có từ mấy tháng nay rồi nhưng gần đây lá rùng gần hết, cành bị khô nhiều.