Kinh nghiệm: Dành cho người mới nuôi phôi.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Đây là những phôi Mai vàng vừa mới đem về trồng ...

Cây nào yếu và không "tự tin" lắm thì nên thắp thêm vài cây nhang cho ấm gốc ...

... và kết quả một thời gian sau thì ...

--------------------------------------------------------------------------
(PS: Xem thêm ở đây)

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Cây nào yếu và không "tự tin" lắm thì nên thắp thêm vài cây nhang cho ấm gốc ...

Cây này nhan chưa tàn hết mà mọc quá trời luôn

Hoanglong70

Thành viên tích cực
thắp nhang có cần lãy hay kg anh hoanglong ???
anh Hưng cho em hỏi nhang này hiệu gì mua ở đâu vậy anh, cám ơn anh :D
Mấy vụ này chắc là đợi Cụ Lý vào giải thích thôi, Hoanglong70 thì chịu rồi ...

Sau khi thắp nhang thì Cụ Lý phải ngồi chờ cho cháy hết rồi mới đi làm việc khác đấy ạh ^:)^. Khi ấy, khuôn mặt Cụ ra vẻ rất thành tâm.

khat_lp

Thành viên tích cực
Chiêu này học của anh 3b nè, anh 3 còn có thêm cả khấn và cúng vịt nữa. Cảm ơn bác Hoanglong70 chia sẻ

kieuphong

Thành viên
Thôi,chạy ra cắm mổi chậu mới trồng 1 cây nhang coi .Cám ơn anh trước nhe,thành công rồi cám ơn anh lần nữa !!!
( mà anh ơi,nhang thơm hay nhang thường vậy) ?

Hoanglong70

Thành viên tích cực
HL cho hỏi thêm là ngoài các ý kiến trên thì khi thắp vái gì nhen và nếu để thêm mâm ngũ quả thì Mai có ra nhiều cánh mà khỏi ghép không nhen !!!!
Dạ, ngồi sát bên chỉ nghe xào xào ... như gió ấy! Hôm Tết đến chơi, Hoanglong70 thấy có mấy cây cũng rặn cho vài bông đấy ạh ...

Chiêu này học của anh 3b nè, anh 3 còn có thêm cả khấn và cúng vịt nữa. Cảm ơn bác Hoanglong70 chia sẻ
Chà chà! Cái vụ này không biết ai học ai nữa ... Chắc phải mời 02 Bác ấy vào xác nhận thôi.

Thôi,chạy ra cắm mổi chậu mới trồng 1 cây nhang coi .Cám ơn anh trước nhe,thành công rồi cám ơn anh lần nữa !!!
( mà anh ơi,nhang thơm hay nhang thường vậy) ?
Nghèo thì nhang thường, có tiền tí thì nhang thơm, không thì nhang muỗi cũng được mà. =))

tottayan

Thành viên
Mình không có mê tín gì cả , chỉ xin hỏi là trước khi cắm nhang như vậy có đi đến các thầy để coi ngày không ?

tottayan

Thành viên
Theo Hoanglong70 thì chẳng cần đi xem thầy đâu. Mình tin là được rồi. :D
Tin thì tin quá đi chứ ! Bạn cắm một cây nhang mà mai nức cành tua tủa . Vậy khi khấn vái mà cắm ba cây nhang thì cành mọc ra như thế nào nhỉ ? Chắc là đã lắm đây !

thienphu

Thành viên Mua Bán

cái nì tại a thắp nhang nhỏ ưa nên tàng nhánh ốm nhôm neee.lần sau có thắp thì mua nhang bự tí nhe.hiii

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Tin thì tin quá đi chứ ! Bạn cắm một cây nhang mà mai nức cành tua tủa . Vậy khi khấn vái mà cắm ba cây nhang thì cành mọc ra như thế nào nhỉ ? Chắc là đã lắm đây !
Nếu vườn còn nhiều phôi thì cũng không nên phí phạm như thế ... X_X

cái nì tại a thắp nhang nhỏ ưa nên tàng nhánh ốm nhôm neee.lần sau có thắp thì mua nhang bự tí nhe.hiii
Hoàn toàn hợp lý và rút kinh nghiệm. :)>-

lephungdan

Thành viên
Rồi, học được chiêu mới của sư phụ bá đạo. Với số phôi trong vườn em đang có và ngày nào cũng thắp cho ấm rễ thì mai em mua vài kg nhan vậy.

chothoi

Thành viên mới
thắp nhang xong , xin hỏi có cần lập đàn cầu Mưa , Cầu gió , Cầu Ông Bà Tổ tiên phù hộ cho Cây khỏi die không vậy Anh ?