Khôn 3 năm dại một giờ

maivangnambo

Thành viên tích cực
Hôm đầu tháng 8 có ra vườn anh Bình được anh chia lại 7 bé Linh 86 thiệt vui hết sứcnhưng niềm vui chưa trọn thì nổi buồn lại đến.Số là vài hôm trước tôi bón npk cho mấy em Mai tiện thể cho mấy bé mổi bé có 4 hạt thế là đi tong hết 4 ae xem mà rút kinh nghiệm nhen

3 bé còn lại chia cho người bạn nên vẫn bình an đành phải nan nỉ ảnh xin lại một cây,thiệt là khôn 3 năm dại chỉ 30 giây hu hu......đừng buồn nha anh Bình.

vitnuong

Thành viên tích cực
phân NPK tan anh hả anh? Chứ tan chậm không đến nỗi như vậy đâu. Xin chia buồn cùng anh

t0nykubi

Thành viên
cây nhỏ rể yếu a bỏ phân nó bị úng rể :(. e cũng bị đi mất 1 cây kim giòn. vì cái tội bỏ phân.

langvang

Thành viên
sao không dại trước,phải chờ 3 năm ??? =((
phân hóa học tác dụng lẹ thật . chia bồn với anh !

hau26

Thành viên
anh bị có 1va2i cây nhỏ mà khóc. Tui bị hơn 10 cây thành phẩm vì tội dạy nè, mấy hôm không ngủ được vì tức mình dạy

nguyenchihiep

Thành viên
phân hột ghê lắm ...nếu xịt bón lá lợt lợt bỏ vài viên dynamic thì ko chết ... cái ly đó khó thoát nước cần phải đục lổ hông

maivangnambo

Thành viên tích cực
phân NPK tan anh hả anh? Chứ tan chậm không đến nỗi như vậy đâu. Xin chia buồn cùng anh
loại nầy tan nhanh lắm bạn vơi lại mình nghỉ chỉ 4 hạt thôi chắc không đền nổi nào không ngờ.....Cám ơn bạn đã chia sẻ

cây nhỏ rể yếu a bỏ phân nó bị úng rể :(. e cũng bị đi mất 1 cây kim giòn. vì cái tội bỏ phân.
Cám ơn bạn ghé thăm và chia sẻ

sao không dại trước,phải chờ 3 năm ??? =((
phân hóa học tác dụng lẹ thật . chia bồn với anh !
Cám ơn bạn,có ai học được chừ ngờ đâu

Hic ... ai có 86 mà cũng như anh thì 86 mãi sốt nhỉ
Cám ơn bạn ghé thăm

vitnuong

Thành viên tích cực
Cây lớn thì không sao nhưng cây Sam và Linh Sam Mini thì em toàn dùng phân tan chậm tổng hợp: Hữu cơ + NPK + vi chất của Úc. Cây phát triển tốt lắm

maivangnambo

Thành viên tích cực
anh bị có 1va2i cây nhỏ mà khóc. Tui bị hơn 10 cây thành phẩm vì tội dạy nè, mấy hôm không ngủ được vì tức mình dạy
Cám ơn bạn,chuyện của bạn như thế nào vậy có thể san sẽ với ae không?

phân hột ghê lắm ...nếu xịt bón lá lợt lợt bỏ vài viên dynamic thì ko chết ... cái ly đó khó thoát nước cần phải đục lổ hông
Cám ơn anh tại tôi chủ quan quá bỏ xong hai ngày sau tôi kiểm tra lại thì đã muộn
==================================
Cây lớn thì không sao nhưng cây Sam và Linh Sam Mini thì em toàn dùng phân tan chậm tổng hợp: Hữu cơ + NPK + vi chất của Úc. Cây phát triển tốt lắm
Thaks bạn vitnuong

hienvt

Thành viên tích cực
tình trạng này e đã bị bài học đó anh
số là đợt vừa đem cây 86 về vội vàng e cắt ra được 5 cây bé và đã ra rể được 1 tháng...e tưới phân cá thế là đi chầu diêm vương hết anh à...bởi vậy đôi khi lười 1 chút mà hay:)
còn cái vụ cây a bị chết, vài ngày nửa e có đi bình dương sẽ mang theo cho a cây 86 kha khá và 1 cây TÂN PHÚ vậy...hiii( 2 loại này e nhiều lém)

choivotu

Banned
Thấy loại này , em giâm vừa ra rễ bỏ thêm 3 hột dynamic vẫn tốt.
Để chiều lấy NPK thử coi có chính xác ko ?

Dù sao cũng chia buồn cùng anh, làm chuyến Long Thành lại đi anh ơi, hehe

maivangnambo

Thành viên tích cực
Em sài bánh dầu cũng bị như Anh . Tóm lại cây nhỏ rể yếu ko nên xài phân.
Cám ơn bạn ghé thăm, mấy năm trước mình cũng xém đi đứt mấy chục chậu mai với bánh dầu.

tình trạng này e đã bị bài học đó anh
số là đợt vừa đem cây 86 về vội vàng e cắt ra được 5 cây bé và đã ra rể được 1 tháng...e tưới phân cá thế là đi chầu diêm vương hết anh à...bởi vậy đôi khi lười 1 chút mà hay:)
còn cái vụ cây a bị chết, vài ngày nửa e có đi bình dương sẽ mang theo cho a cây 86 kha khá và 1 cây TÂN PHÚ vậy...hiii( 2 loại này e nhiều lém)
Gia nhập môn gì cũng phái đóng học phí thôi ha Hiển.

Thấy loại này , em giâm vừa ra rễ bỏ thêm 3 hột dynamic vẫn tốt.
Để chiều lấy NPK thử coi có chính xác ko ?

Dù sao cũng chia buồn cùng anh, làm chuyến Long Thành lại đi anh ơi, hehe
Cám ơn bạn ghé thăm.

nghe nói "khôn 3 năm mà dại.... có 10 phút " mà anhX_X
Cám ơn PI chỉ 30''là xong làm gì được 10'

Mình cũng bị cái tội bỏ phân và cắt rễ hihi huhu
Đồng cảm cùng bạn

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
hên quá mình có 2 cây mới mua gần 1 tháng như chưa dám bón gì cả?
nghe nói "khôn 3 năm mà dại.... có 10 phút " mà anhX_X
nhầm rồi cụ ơi?người VN mình chỉ dại cỡ 5 phút là tan tành sác pháo ạ!!!!!!!!!:)):)):)):)):)):)):)):)):))

maivangnambo

Thành viên tích cực
hên quá mình có 2 cây mới mua gần 1 tháng như chưa dám bón gì cả?
Chúc mừng bạn,chỉ tại mình chủ quan quá,cám ơn bạn

nhầm rồi cụ ơi?người VN mình chỉ dại cỡ 5 phút là tan tành sác pháo ạ!!!!!!!!!:)):)):)):)):)):)):)):)):))
Mình chỉ dại có 30'' mà tê tái rồi đây

Mua lại không anh em còn nhiều lắm.:))
Cám ơn bạn,chắc hôm nào phải chạy ra anh Bình nửa thôi

!!!!!!!!!mong gặp lại anh !!!!!!!
Cám ơn anh,chuyện nầy tôi chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm xương máu cùng ae thôi nha anh,không có ý gì đâu.