Hỏi về cây dây leo

Eule

Thành viên mới
Chào cả nhà, em là thành viên mới. Post đầu em xin nhờ cả nhà giúp đỡ xem hộ em xem tên cây này là gì.
Em đi ngoài đường thấy cây này rất hay mà ko biết tên để đi mua.
Hình em chụp:

Hình xấu nên em tả thêm thế này : cây dây leo, có tay, nhìn qua thì lá hơi giống thiên lý nhưng to hơn. Cây leo thành giàn, có hoa hay không thì em không biết, nhưng chắc là chơi rễ là chủ yếu. Buông rễ từ trên cao xuống, rất dài. Cái chỗ màu đỏ tím là rễ mới ra sau khi bị cắt đi.
Cả nhà ai biết tên cây này thì cho em biết với. Cho em hỏi thêm là cây này có dễ trồng không & nó có xanh được quanh năm không ạ ?

Eule

Thành viên mới
Bạn post hình khó xem rõ được, có thể là cây tên khoa học Cissus verticillata
web bạn tham khảo thêm
http://g-kamu.com/htm/kissusu-sikioidesu.htm
Cảm ơn bạn, tại hình chụp kém quá nên vậy. Đúng là cái cây tên Cissus verticillata đó rồi. Bạn có biết tên tiêng Việt của nó không giúp mình với

đây gọi là cây mành mành
Ngoài này bọn mình gọi là cây Râu Hoàng đế.
Cảm ơn 2 anh, để em đi hỏi xem sao. Hôm trc được mách là cây Râu rồng, em đi ra chợ hỏi, họ đưa cho cây Nha Đam to đùng X_X

bigbabol

Moderator
cây này rất dể trồng, nhân giống bằng cách giâm cành
rễ khí sinh của nó buông xuống như mành sáo nhìn rất đẹp

mai vu duy

Thành viên
Cảm ơn bạn, tại hình chụp kém quá nên vậy. Đúng là cái cây tên Cissus verticillata đó rồi. Bạn có biết tên tiêng Việt của nó không giúp mình với

Cảm ơn 2 anh, để em đi hỏi xem sao. Hôm trc được mách là cây Râu rồng, em đi ra chợ hỏi, họ đưa cho cây Nha Đam to đùng X_X
Cây tên Liêm Hồ Đằng họ Nho, cây dễ trồng nhưng nó phát triển rất nhanh cần cẩn trọng khi trồng chúng nhe bạn.

Eule

Thành viên mới
=))=))=)). eule ở đâu vậy ? nếu có thể thì chỉ điểm cho mình mua luôn nha. mình ở gần cầu tham lương q12
Eule ở Hà Nội cơ mà.

Cây tên Liêm Hồ Đằng họ Nho, cây dễ trồng nhưng nó phát triển rất nhanh cần cẩn trọng khi trồng chúng nhe bạn.
Cảm ơn anh, phát triển nhanh thì sao lại phải cẩn trọng khi trồng ạ ?