Hải Phòng chống Bão!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Bão mà chống ư ! Liệu bao nhiêu người đủ sức chống bão hoặc vật gì sẽ chống được bão ? .
Nếu so sức người với sức tàn phá của bà mẹ thiên nhiên thì như là hạt cát trên sa mạc.... nhưng dẫu sao cũng phải chống vì chúng ta được gọi là... CON NGƯỜI!

Cơn bão qua Thủy Nguyên - Hải Phòng!

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Cá thương mỗi ng miền Trung thế còn miền Bắc nữa thì ko thương à,
Nghe miền Trung quê em lụt lội mà xót xa quá, rồi đến miền Nam nữa nhìn nước ĐBSCL mà khủng khiếp thật cũng như miền Trung ý
Giờ lại là miền Bắc, em ở Hp mà gió to gió lớn quá, khu vực Kiến Thụy lại san sát với sông với biển cứ uỳnh uỳnh mà chẳng làm thế nào đc,mà chỗ em ở nhiều rắn kinh khủng, cứ cạp nong cap nia với hổ đất hổ chì nhiều ti tỉ, đang ăn cơm bò ra nháo nhào tìm gậy đập mà toàn nửa cân trở lên chứ, vừa bão vừa rắn hãi hùng quá nhugnw vẫn phải cùng chống bão hết mình
Mà sao ở Kiến Thụy ko có ai trên diễn đàn nhỉ? em rất muốn vào HP, sang Thủy Nguyên Vĩnh Bảo Tiên Lãng... để ngắm ngía cây nhưng thực tế là ko có chút nào thời gian, sáng học và làm miệt mài đến 6h kém mới nghỉ đi vào đến HP cũng mất 25km nên ko đi đc chán ơi là chán.
lại thêm mem mới ở hp nè bà con.bây giờ mới biết a ở kiến thụy.
A hoài khổ nhỉ.ở đây bây giờ mưa to quá.điện lại mất nữa chứ.bụng thì đói mà k có tí nc sôi nào pha mì nữa nè.trưa ăn thịt chó k đc hột cơm nào vào bụng...đói quá.
Bão đi xong ae cố gắng chụp vài kiểu bão lùa ở nhà mình cho e xem nhé.xem thử tp tự nhiên có đẹp hơn k.
Chúc nhà ta chống bão thành công
Thân!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Bão đã tan rồi... thiệt hại ở Hải Phòng chưa có thông kê cụ thể nhưng chắc là không lớn, cũng may bão đã suy yếu dần trước khi đổ bộ vào đất liền!

thaitu005

Thành viên tích cực

Đây là hình ảnh đầu tiên trước cơn bão số 5.... Bão đã bắt đầu đổ bộ vào Đồ Sơn!

Những anh chàng ăn sóng nói gió!

Tặng các bạn muốn có trải nghiêmk thực tế về cây dáng bạt phong nhe!
(ảnh sưu tầm)
Nhìn cũng hay hay A hen. sức mạnh của thiên nhiên mà. mình chỉ khắc phục tí thôi. mong A và gia đình bình an.

huuducIT

Thành viên tích cực
siêu bão số 6 chuẩn bị đổ bộ nhé ae, em ở sát HP nên thông báo cho các bác

honglong237

Thành viên tích cực
vừa trống bão xong , giờ lại lên Hà Nội ạ :D
vừa rồi bị dọa bão to làm mình bở hơi tai hạ chậu ,rồi lại bở hơi tai nâng chậu :((

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Chán thật.bão bé tý.làm cả nhà vất vả mới mấy giò lan.bão số 6 chẳng biết có vào k để hạ chậu nữa k.
Cả nhà ta bình an k vậy.

phovanghoe

Thành viên tích cực
đang sở hữu toàn siêu cây, gặp bão số 5 run quá hạ chậu lại nâng chậu, sắp tới siêu bão số 6 ko biết có làm ảnh hưởng j đến siêu cây ko nữa :D

Ae HP cố lên nhé

ductoanvqh

Thành viên tích cực
vừa trống bão xong , giờ lại lên Hà Nội ạ :D
vừa rồi bị dọa bão to làm mình bở hơi tai hạ chậu ,rồi lại bở hơi tai nâng chậu :((
May quá mình toàn cây mini... có mấy cây to to hạ xong rồi chả bê lên nổi nữa nên vẫn để đấy!... nhưng mong sao bão đừng về nữa... mệt lắm!
==================================
Chán thật.bão bé tý.làm cả nhà vất vả mới mấy giò lan.bão số 6 chẳng biết có vào k để hạ chậu nữa k.
Cả nhà ta bình an k vậy.
Bão thổi bay vài chú rồi.... nên thấy diễn đàn thiếu hẳn mấy anh em Hải Phòng,... Còn mỗi ta với nồng nàn thôi!
siêu bão số 6 chuẩn bị đổ bộ nhé ae, em ở sát HP nên thông báo cho các bác
Cảm ơn bác!.... Nghe nói ngày mai hay ngày mốt anh Sáu sẽ ghé thăm, anh em Hải Phòng đang chuẩn bị rượu thịt để đại anh Sáu đây bạn!
Nhìn cũng hay hay A hen. sức mạnh của thiên nhiên mà. mình chỉ khắc phục tí thôi. mong A và gia đình bình an.
Cảm ơn Thaitu005! anh và gia đình bình an rồi, chúc em có nhiều tác phẩm đẹp hơn nữa!
Đồ Sơn giờ này chắc trong phòng kín cũng đang bão nhỉ.
Trong phòng không chỉ có bão to mà một mình phải chống chọi với 3 cơn bão cơ bác Đại ca ơi..... =))

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Hp nhà ta chắc chỉ còn e với a máu chiến thôi.yên tâm đi đại ca e mà đc về là có chương trình ngay thôi.chỉ sợ nhà ta "nguội" mất rồi.e chưa học đc gì ở các bậc đàn a hp thì chưa thể "lạnh" đc.a cũng thế nhé "trung ca".quên mất a long làm đại ca mất rồi.a làm "trung ca" nhé.hehe

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Hp nhà ta chắc chỉ còn e với a máu chiến thôi.yên tâm đi đại ca e mà đc về là có chương trình ngay thôi.chỉ sợ nhà ta "nguội" mất rồi.e chưa học đc gì ở các bậc đàn a hp thì chưa thể "lạnh" đc.a cũng thế nhé "trung ca".quên mất a long làm đại ca mất rồi.a làm "trung ca" nhé.hehe
Thứ 7 rảnh qua anh chơi nhé, nhưng nhớ báo trước vì anh ít khi có nhà lắm!

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
các bác HP ơi,cho em lam quen với đc ko các bác,em o quân hải an mà,em mới tập choi cây chưa có chổ để học hỏi kinh nghiêm,mong đc làm quen và đc các bác chỉ bảo,cảm ơn cá bác

tuandefzajj

Thành viên tích cực
các bác HP ơi,cho em lam quen với đc ko các bác,em o quân hải an mà,em mới tập choi cây chưa có chổ để học hỏi kinh nghiêm,mong đc làm quen và đc các bác chỉ bảo,cảm ơn cá bác
ok a luôn.rất hoan nghêng a tham gia hội SVCHP Diễn đàn cây cảnh Việt Nam.

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
ok a luôn.rất hoan nghêng a tham gia hội SVCHP Diễn đàn cây cảnh Việt Nam.
Bác có thể chỉ em cách tham gia đc vào hội svchp ko a?e rat muốn đc tham gia để học hỏi kinh nghiêm người đi truóc,vườn bác ở đâu thế,lúc nào cho e qua học hỏi dc ko?

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Bác có thể chỉ em cách tham gia đc vào hội svchp ko a?e rat muốn đc tham gia để học hỏi kinh nghiêm người đi truóc,vườn bác ở đâu thế,lúc nào cho e qua học hỏi dc ko?
làm gì mà phải chỉ cách a ơi.chỉ cần sự nhiệt tình là quá đủ rồi.cuối tuần e về tổ chức nháp 1buổi cho rôm rả các a nhỉ.
Quên mất topic của a toàn.hè hè.để e lập topic khác hô hào cũng đc

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
làm gì mà phải chỉ cách a ơi.chỉ cần sự nhiệt tình là quá đủ rồi.cuối tuần e về tổ chức nháp 1buổi cho rôm rả các a nhỉ.
Quên mất topic của a toàn.hè hè.để e lập topic khác hô hào cũng đc
neu ae HP co off thi bác cho em xin kái tin nhán nhé,thanks