Hình ảnh thăm và giao lưu tại Thái Bình của Hội Miền Bắc ccvn.com

dungvan

Moderator
Trả lời: Hình ảnh thăm và giao lưu tại Thái Bình của Hội Miền Bắc ccvn.com

Mọi người có chuyến đi vui vẻ quá !
Bác dungvan đổi nghề thầy bói rồi sao . Bói cho em một quẻ đi . Bác đội cái mũ làm em nhớ đến Tuấn Vũ quá =)) =))
Anh kiên đang đói bụng hay sao nhìn trông ẻo lả thế :D
OK. bói luôn này: Số mệnh của Phong Trần sẽ rất ......phong trần đó.=))
Vì hồi sáng Kiên nuốt nhầm....tuýp kem đánh răng đó.=))

mitcothu

Thành viên tích cực

Hôm vừa rồi về vội quá quên chưa kịp giới thiệu các bác cây mít nhà em. hôm nay về chụp lại ảnh. Cụ này hoành trên 300 cm, đế đều cực đẹp, tuổi thọ đã trên 100 năm, năm vừa rồi cho khoảng 4 tạ quả
đây là măt trước
[/IMG]
và đây là mặt sau
[/IMG]
Bác Kiên xem cụ này nhé

ngockien

Super Moderator

Bác Kiên xem cụ này nhé
[/IMG]

Tuần này lại về hả em .Đúng là cây già đế đẹp,cắt hạ làm bonsai đi Nam =))

X.style

Thành viên tích cực

Cảm ơn các bác đã thông tin chia sẻ. tiếc quá. vừa rồi bận rộn quá nên không tham gia được. Lần sau không thể bỏ lỡ được.
Các nghệ nhân Thái bình chăm xóc cây Sanh tốt thật. trong chuyến off này có bác nào tham khảo được công thức trộn đất trồng sanh và quy trình chăm xóc cây Sanh trong 1 năm của các nghệ nhân Thái bình không ạ? nếu được xin phổ biến cho bà con nông dân ngay đi ạ.

Thu HY

Thành viên

Cảm ơn các bác đã thông tin chia sẻ. tiếc quá. vừa rồi bận rộn quá nên không tham gia được. Lần sau không thể bỏ lỡ được.
Các nghệ nhân Thái bình chăm xóc cây Sanh tốt thật. trong chuyến off này có bác nào tham khảo được công thức trộn đất trồng sanh và quy trình chăm xóc cây Sanh trong 1 năm của các nghệ nhân Thái bình không ạ? nếu được xin phổ biến cho bà con nông dân ngay đi ạ.
Hi hi... Luân.
Bí kíp thâm hậu này bọn anh được thực tế truyền nhân truyền cho đủ cả rồi, vẫn cất trong Hồ Lô chưa kịp mở. Rất có thể sẽ mở khi chú đích thân mời Hội trưởng Kiên, Mitcothu... và anh về Hoàng Thạch.
Ý chú thế nào, Luân.

Thu HY

Thành viên

Hôm vừa rồi về vội quá quên chưa kịp giới thiệu các bác cây mít nhà em. hôm nay về chụp lại ảnh. Cụ này hoành trên 300 cm, đế đều cực đẹp, tuổi thọ đã trên 100 năm, năm vừa rồi cho khoảng 4 tạ quả

[/IMG]
Xứng danh MITCOTHU lắm lắm...
Ảnh này mà xử lý qua Photoshop có vài quả ở gốc, thu nhỏ cho vào Avarta thì đã quá Nam nhỉ.

dungvan

Moderator

[/IMG]

Tuần này lại về hả em .Đúng là cây già đế đẹp,cắt hạ làm bonsai đi Nam =))
Sao lại cười, anh cũng đang có ý tưởng đó đấy, vừa chơi cây vừa có mít ăn, lợi cả đôi đường còn gì.=))=))=))
Hi hi... Luân.
Bí kíp thâm hậu này bọn anh được thực tế truyền nhân truyền cho đủ cả rồi, vẫn cất trong Hồ Lô chưa kịp mở. Rất có thể sẽ mở khi chú đích thân mời Hội trưởng Kiên, Mitcothu... và anh về Hoàng Thạch.
Ý chú thế nào, Luân.
Để tôi xuất mở nắp Hồ Lô nhé ông bạn.=))

GauBacCuc

Thành viên

thật là vui và hoành tráng sanh rât già và ấn tượng .
==================================

cây này em mới cắt thành phôi đang làm, nhưng chưa chụp được

em nhìn thấy phục luôn em cũng ở bắc ninh mà chưa thấy đâu nhiều cây phôi khủng như vậy

X.style

Thành viên tích cực

Hi hi... Luân.
Ý chú thế nào, Luân.
anh câu bài kinh. hiii, nhân dịp Triển lãm cây cảnh nghệ thuật tại Kinh Môn ( Hoàng Thạch) mời các bác ghé qua triển lãm ngắm cây và thăm Vườn nhỏ bé của em luôn. anh thấy hợp lý không ạ? đầu tháng 10 này huyện Kinh môn em sẽ triển khai triển lãm. hiện nay đang dần thực hiện kế hoạch và phát dấy mời đi các tỉnh bạn anh ạ. khi nào có lịch chính thức em sẽ thông báo trên diễn đàn anh nhé

Thu HY

Thành viên

Để tôi xuất mở nắp Hồ Lô nhé ông bạn.=))
Dạo này có tuổi rồi có khác, nhanh quên quá bác Dũng.
Hồ Lô thì Hội trưởng giao tôi giữ, còn giấy thần chú thì bác vẫn cầm đấy thôi. Vậy bác không đi ai mà đọc câu chú để mở Hồ Lô đây.
Bác chỉ được cái... vui tính.

anh câu bài kinh. hiii, nhân dịp Triển lãm cây cảnh nghệ thuật tại Kinh Môn ( Hoàng Thạch) mời các bác ghé qua triển lãm ngắm cây và thăm Vườn nhỏ bé của em luôn. anh thấy hợp lý không ạ? đầu tháng 10 này huyện Kinh môn em sẽ triển khai triển lãm. hiện nay đang dần thực hiện kế hoạch và phát dấy mời đi các tỉnh bạn anh ạ. khi nào có lịch chính thức em sẽ thông báo trên diễn đàn anh nhé
Vậy là anh có những... 2 giấy mời rồi Luân ơi.
Khi nào có lịch cho anh-em biết trước để bố trí lịch nhé.
P/s: Chú đã đào hũ rượu "Tiên Tửu Vạn Niên" chôn trên đỉnh động Kính Chủ lên chưa, Hội trưởng mà uống rượu đấy vào là thế nào cũng hô anh em mở Hồ Lô rồi giao bí híp cho chú luôn đấy.**==**==**==

haihatech

Thành viên

thật là vui và hoành tráng sanh rât già và ấn tượng .
==================================

em nhìn thấy phục luôn em cũng ở bắc ninh mà chưa thấy đâu nhiều cây phôi khủng như vậy
anh ở chỗ nào Bắc Ninh vậy

X.style

Thành viên tích cực

Dạo này có tuổi rồi có khác, nhanh quên quá bác Dũng.
Hồ Lô thì Hội trưởng giao tôi giữ, còn giấy thần chú thì bác vẫn cầm đấy thôi. Vậy bác không đi ai mà đọc câu chú để mở Hồ Lô đây.
Bác chỉ được cái... vui tính.

Vậy là anh có những... 2 giấy mời rồi Luân ơi.
Khi nào có lịch cho anh-em biết trước để bố trí lịch nhé.
P/s: Chú đã đào hũ rượu "Tiên Tửu Vạn Niên" chôn trên đỉnh động Kính Chủ lên chưa, Hội trưởng mà uống rượu đấy vào là thế nào cũng hô anh em mở Hồ Lô rồi giao bí híp cho chú luôn đấy.**==**==**==
Hihi, nghe nói Rượu này uống phải sẽ thành tiên luôn đó, không biết chủ xị va các anh em có đủ công lực để mở hũ không ạ. Ở vùng sâu phố núi chúng em chỉ có Nếp hoa vàng thui ạ. Hiii
Hồ lô của bác là hồ lô cái, nên khi gặp phải hồ lô đực của e thì ắt phải mở nắp thôi. Hehe đằng nào cũng vậy bác mở nắp luôn đi ạ!

X.style

Thành viên tích cực

Đã có lịch chính thức triễn lãm huyện Kinh Môn - Hải Dương:
- lịch chuyển cây: 13,14/10
- khai mac: 15/10
- bế mạc: 25/10.
Triển lãm diễn ra trong vòng 10 ngày. Vậy rất mong được đón tiếp các bác ghé thăm ạ.

Ngocanh2011

Thành viên tích cực

Cây lộc vừng trắng lá to như cái quạt nan ạ

Hết, chờ hội trưởng và NDcan, honst cho thêm hình ảnh, hihi![/QUOTE]
Bác khi nào cho em xin 1 nhánh Của Cây lộc vừng hoa trắng này nhé
Em về trồng :D:D
Lần trước bác bác khi nào rảnh triết em 1 nhánh

vuvanduc

Quản lý mới

Xin bổ sung thêm là nhờ có quà của bác Mạnh và bạn mít(bánh,kẹo,bưởi đặc sản quê Thái Bình),mà tôi ko phải giải thích nhiều với bà xã là đi off thật hay giả,:D cảm ơn bác Mạnh và bạn mít nhé .

Đặc biệt tôi ấn tượng khu vườn bác Mạnh,rất nhiều cây bonsai đẹp;Linh sam,Kim quýt,Sơn liễu...Tiếc rằng ko ở đó đc lâu,hẹn bác Mạnh dịp khác vậy.

Con gà Tre quái này của bác Mạnh chưa bao giờ bước xuống đất,các bạn nhìn bộ móng chân của nó.

Vườn bác Mạnh đẹp quá! mong có dịp ghé thăm vườn bác!

haihatech

Thành viên

Bác Đức cho em hỏi chút, ở chỗ bác có ai bán khuôn để làm chậu không, nếu có bác hỏi hộ em với, giá cả thế nào.
em mua cả bộ, từ nhỏ đến 2m, cả khuôn tròn và khuôn vuông

phovanghoe

Thành viên tích cực

fair công nhận là vui và bổ ích thật đấy.cảm ơn chuyến đi của các anh nhé,khi nào cho em bám gót với nha