Hình ảnh offline tại vườn nghệ mhân Dovanlo

satruky

Thành viên tích cực
Tui k đi BT nhưng rất mong thông tin về chuyến đi này, nên mạo muội làm chủ topic. anh em thông cảm nhé.

kingempty

Thành viên
Hi hi, chắc ai cũng bét nhè hết phải hông, bác dovanlo thích cái chất cay cay lắm thì phải. Kì này hi vọng có thêm được nhiều kinh nghiệm trồng mai mới cho diễn đàn.

kinh nhiệm nhậu thì nhiều hơn hehe. em gọi thử thì có bác còn a lô đc mà mùi rượu nồng nặc hehe

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Lúc 11h20 trưa tui có gởi tin nhắn cho Anh Lô hỏi anh.... off đến mục làm tí cay cay chưa anh Lô..... Nhưng hỡi ôi!!!!!!!!! im lặng như tờ.... Đến 3h10 gọi cho Đàn chủ mà cũng không xong.... Lúc đó tui nghỉ chắc đã lên xe ngủ mất rồi...

PhatTraVinh

Thành viên Mua Bán
Về khỏan cay cay thì phía chủ ( Mr Lô ) đã chiến đấu rất Oanh liệt, có thể nói là gây tiếng vang, về phần khách thì cũng chẳng chịu kém gì, vì trong đòan có Lý Đại Nghĩa được bầu vào chức trưởng ban ăn nhậu của đòan, Mr Nghĩa đã từng là ứng cử viên nặng kí trong lần tranh giải Ly Rượu Vàng, luôn là đối thủ xứng tầm của những ai nhòm ngó ngôi vô địch.

vohungdung

Thành viên
Anh Lô đã tỉnh rồi, sao mấy anh còn say dử vậy ta?
Em thì bị say mấy cây mai của Anh Lô, Anh Nhã và say nắng thôi. Về đến nhà 9h30, ngủ một giất đã ơi là đã.

PhatTraVinh

Thành viên Mua Bán
Về phần hình ảnh thì anh em thông cảm, phó nhòm 9 của đòan là anh Nguyễn Hữu Long, nhưng dụng cụ tác nghiệp của anh Long được cấu thành dưới hình thứ cổ phần ( đàn chủ góp pgần cái thẻ nhớ ), Nhưng giờ này chắc đàn chủ vẫn còn trên giường ngũ, vì đàn chủ đã vương cao ngọn cờ ( màu trắng ) từ lúc còn trên sân khách.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Bắt đầu vào đường cao tốc thôi …

... một cảnh được chụp từ trên đường cao tốc con đường dẫn về Ngã Ba Trung Lương …

Đôi khi có những cánh đồng tràn sương sớm, phong cảnh rất đẹp, rất thơ và thanh bình …

Thỉnh thoảng giữa đường cao tốc có những chiếc cầu vượt như thế này đang được thi công …

… mấy anh nói chuyện và cười nhỏ nhỏ để Bigbabol + Nhocyeucay ngủ tí vì tối hôm qua hai anh em đi uống sữa về xỉn quá nên rất mệt …

… các thành viên còn lại trong đoàn …

… Tới chỗ ăn rồi, xuống xe lót bụng thôi các bạn ơi !!!!

Sau khi rời khỏi quán thì mặt mày ai nấy đều tươi tỉnh sẵn sàng leo Cầu Rạch Miễu …

… Cảnh được chụp khi đoàn đã lên đến đỉnh cầu Rạch Miễu …

Xe của đoàn đang đổ dốc xuống cầu Rạch Miễu thẳng tiến về Bến Phà Hàm Luông …

Bigbabol: Mấy Em gác trạm đâu hết trơn rồi? Kéo cái cây lên cho xe tụi anh xuống Bến Tre thăm Anh Lô coi?
Gác trạm: Nè Anh kia, nói gì kỳ vậy? Mua vé rồi qua, ai cũng vậy mà. Không mua vé thì Em hỏng có kéo cái cây lên đâu. Đừng có lớn tiếng với Em nha.
Bigbabol: Bao nhiêu tiền vậy Em?
Gác trạm: 40.000 đồng/xe.
Bigbabol: Có 40.000 đồng mà làm gì dữ vậy Em? Tài xế ơi! Mua vé cho anh em qua đi. … Hơ hơ hơ …

(... Còn tiếp ...

Hoanglong70

Thành viên tích cực
(... Tiếp theo ...)

… Xuống xe qua phà nha bà con …

… Sau khi qua Phà, đoàn đã thẳng tiến đến điểm hẹn để Anh Lô dẫn đi thăm các nhà vườn như theo lịch đã sắp.

Đón đoàn tại vườn của Anh Lô còn một số thành viên khác ở tại Bến Tre và những khu vực lân cận đã có mặt từ rất sớm phụ gia đình sắp xếp và đón tiếp đoàn.

Phần tiếp theo là cảnh tham quan của Đoàn tại các nhà vườn và Hoanglong70 không có chụp vì cây đẹp quá nhiều, nên quên luôn …. Hahahaha …

… Gần cuối ngày, Đoàn chia tay Anh Lô cùng gia đình … Đoàn thẳng tiến về Thành phố Hồ Chí Minh và cảnh được chụp trên cầu Rạch Miễu (lúc về).

Kết thúc buổi offline vui vẻ, thân thiện và đoàn kết. Cám ơn Anh Lô cùng gia đình và các anh em tại Bến Tre và các khu vực lân cận đã đón Đoàn chu đáo. Hẹn gặp các bạn tại offline tới nhé.

Chúc các bạn vui vẻ.

Bonus 1:

Đây là chiến lợi phẩm của Hoanglong70 tại vườn của nhà Anh Lô.

Tối qua, về nhà vẫn còn nồng hơi men, với giọng hơi gay gắt. …
Vợ: Anh đem cây gì về nữa đó?
Hoanglong70: Cây sờ ri, để ngày mai dành tặng Em ngày 8/3 đó… (Giọng trầm trầm)
Vợ: Cái gì? … Hí hí hí … (bẻn lẻn) Cây sờ ti hả … Hí hí hí …
Hoanglong70: Trời … (Tỉnh rượu luôn).

BÓ TAY toàn tập …

Bonus 2:

Một cặp Thiên Tuế đang tuổi trăng tròn …