Hình ảnh buổi offline ở Gialai

xuantunguyen

Thành viên tích cực
qua buổi off mới ít nhiều biết được hình ảnh của các anh, quá nhiều tiền bối, lại có nhiều cây hàng hiệu. Mong rằng năm 2012 cơ quan có kế hoạch đi Tây Nguyên để mình được dịp giao lưu với các chú, các anh.

qua buổi off mới ít nhiều biết được hình ảnh của các anh, quá nhiều tiền bối, lại có nhiều cây hàng hiệu. Mong rằng năm 2012 cơ quan có kế hoạch đi Tây Nguyên để mình được dịp giao lưu với các chú, các anh.
LẢO LAI TÀI TẬN cả rồi anh ơi!
HẬU SINH KHẢ ÚY...(Lớp trẻ mới đáng sợ vì có rất nhièu BẠN TRẺlà CAO THỦ ,tiếc là cánh già còn quá ít thời gian để học hỏi, nhưng cũng ráng CỐ GẮNG.:-j:-j

hungbonsai

Thành viên tích cực
bác duycon và bác xthanh làm cây đẹp quá ,khu trưng bày đúng phong cách ,mấy cây tùng nhìn mê hồn ,may mắn diển đàn có thếm 2 bác ,tuổi trẻ chúng cháu mong sự chỉ bảo của mấy bác ,quá đẹp luôn ,cảm ơn mọi người đã chia sẽ hình ảnh ,

duycon

Thành Viên Danh Dự
bác duycon và bác xthanh làm cây đẹp quá ,khu trưng bày đúng phong cách ,mấy cây tùng nhìn mê hồn ,may mắn diển đàn có thếm 2 bác ,tuổi trẻ chúng cháu mong sự chỉ bảo của mấy bác ,quá đẹp luôn ,cảm ơn mọi người đã chia sẽ hình ảnh ,

bác duy côn đây . cảm ơn cháu quá khen. thực tế bác là người liệt toàn thân sau đó nhờ cây cảnh bác tập luyện đi lại và làm việc được . tất cả sự thành công ngày hôm nay về sức khỏe là nhờ bonsai. sự kiên nhẫn đã làm nên được nhửng gì bác đã học tập được cũa diễn đàn cây cảnh Việt Nam và Quốc Tế. có dịp bác sẽ giao lưu cùng với cháu về kiến thức cây cảnh. thanks....

lehoaian

Thành viên tích cực
An nhà ta....đẹp trai ...ghê hén
Híhí,hôm nay a í diện cái đầu mới ngầu quá !8-}
anh An mới tỉa lại quả đầu nhìn teen ghê:D:D:D
thêm ảnh nữa đi các bác
:

à...ông anh tui chơi cái đầu ngầu quá nhen

lehoaian: Chàng thanh niên này trẻ trung sôi nổi nhỉ
_ _ _ _ _ _ _ _ _ _

Tặng Pitiel, Xichlosg ,Hoanglong 70, Laothinh ...Những người bạn thân ...
......
Sẽ có một diện mạo mới ,Một cách sống mới ...
Thân!
_____________Không thấy câu nói này và bài "Tống biệt hành " bên T/P "Mỗi ngày một câu"sao mà còn ngạc nhiên hả mấy anh ?:D:D:D_____
Con người cần hai năm học NÓI và...
sáu mươi năm để học cách LẶNG IM.

X.style

Thành viên tích cực
chúc mừng hội đã tổ chức offline thành công tốt đẹp. rất ý nghĩa và bổ ich cho mọi người tham gia.

huynq.gl

Thành viên
Xin bổ xung thêm một số hình ảnh của buổi offline để anh em tham khảo:

Huynq.gl bê một cây bon sai mi ni dáng chuẩn của anh xuanthanh

ACE tham gia chương trình đang nóng lòng chờ đợi khai mạc

Anh duycon đang trao đổi một số kinh nghiệm về bonsai cho các anh em tham gia chương trình offline

Anh duycon giới thiệu một số cây bonsai cơ bản

Anh Thọ, anh xuanthanh, lehoaian rất chú ý lắng nghe!

Bắt đầu vào chương trình demo, một cây tùng được đưa ra làm thí nghiệm.
Đây là cây tùng của thành viên datgl, cây đã khá hoàn thiện. Tuy nhiên, theo nhiều nghệ nhân thì cây còn một số lỗi cơ bản, chưa đạt được điểm cao so với tiềm năng của cây, nên được các anh em góp ý trực tiếp và các nghệ nhân thực hiện để cây hoàn thiện hơn và có thể đạt điểm cao. Cây được nghệ nhân duycon tập hợp các ý kiến góp ý, trực tiếp phác thảo.

Anh Thọ cũng có một vay ý kiến

Tham một số ý kiến khác góp ý tạo dáng cho cây

Một thanh viên nhí cũng xin tham gia

Hai nghệ nhân chính thực hiện làm cây theo sự chỉ đạo của anh duycon (sự kết hợp hoàn hảo giữa hai thế hệ)

huynq.gl

Thành viên
Tiếp tục hình ảnh buổi offline tại Gia Lai
Một số thành viên khác cũng lên tham gia tạo dáng cho cây tùng

Dụng cụ làm cây

Cây đã gần hoàn thiện, nhưng vẫn còn một số ý kiến cần góp ý cho cây, có nên để một cành rơi bên trái hay nên cắt bỏ, nếu bỏ thì sợ cây mất cân đối, nhưng đề thì sẽ bị che thân, có ý kiền thì nên đưa lại phía trong thân để làm Zin trắng. Thôi thì cứ tạm thời để lại, nhờ sự góp ý của ace diễn đàn.

Moi đất, thay chậu mới. Ôi bộ đế khủng quá, không ai nghĩ cây tùng này lại có bộ đề tuyệt vời như thế này.

Công đoạn tạo dáng đã hoàn thành, tiến hành thay chậu cho cây

Chủ cây đập chậu

Chủ cây cười mãn nguyện, cho em thêm nắm đất nữa nhé!

Cây đã hoàn thiện, chỉ tiếc nhà anh xuanthanh không còn chậu nào to hơn, nếu được chậu to hơn khoảng 5 phân nữa thì đúng ý các nghệ nhận tham gia demo.

Các thành viên chụp ảnh lưu niệm

Gia đình chủ cây chụp hình lưu niệm, cười mãn nguyện, đợt này thì gia đình mình dầu to rồi!

Huynq.gl và lehoaian cũng chụp chung một kiểu làm kỷ niệm, biết đâu mình cũng có cây đẹp như anh ấy.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Tiếp tục hình ảnh buổi offline tại Gia Lai
Một số thành viên khác cũng lên tham gia tạo dáng cho cây tùng

Dụng cụ làm cây

Cây đã gần hoàn thiện, nhưng vẫn còn một số ý kiến cần góp ý cho cây, có nên để một cành rơi bên trái hay nên cắt bỏ, nếu bỏ thì sợ cây mất cân đối, nhưng đề thì sẽ bị che thân, có ý kiền thì nên đưa lại phía trong thân để làm Zin trắng. Thôi thì cứ tạm thời để lại, nhờ sự góp ý của ace diễn đàn.

Moi đất, thay chậu mới. Ôi bộ đế khủng quá, không ai nghĩ cây tùng này lại có bộ đề tuyệt vời như thế này.

Công đoạn tạo dáng đã hoàn thành, tiến hành thay chậu cho cây

Chủ cây đập chậu

Chủ cây cười mãn nguyện, cho em thêm nắm đất nữa nhé!

Cây đã hoàn thiện, chỉ tiếc nhà anh xuanthanh không còn chậu nào to hơn, nếu được chậu to hơn khoảng 5 phân nữa thì đúng ý các nghệ nhận tham gia demo.

Các thành viên chụp ảnh lưu niệm

Gia đình chủ cây chụp hình lưu niệm, cười mãn nguyện, đợt này thì gia đình mình dầu to rồi!

Huynq.gl và lehoaian cũng chụp chung một kiểu làm kỷ niệm, biết đâu mình cũng có cây đẹp như anh ấy.
Cây ằy trồng nghiêng về bên trái chút nữa và chậu tròn thì sao nhỉ?

huynq.gl

Thành viên
Cây này trồng nghiêng về bên trái chút nữa và chậu tròn thì sao nhỉ?
Cảm ơn ý kiến góp ý của anh, đó cũng là một ý tưởng hay đó anh.
==================================
Không gian cồng chiêng Tây nguyên, nơi anh em tổ chức liên hoan sau offline tại Gia Lai lần thứ nhất

Ché rượu cổ

Tiếp tục chương trình ẩm thực, món gà nướng rất Tây nguyên. Vừa uống rượu cần, ăn gà nướng, nghe cồng chiêng thì thật thú vị.

Do thành viên phụ trách mang băng rôn buổi offline tới quán muộn nên bây giờ mới được chưng lên. Cũng xin thông tin thêm, trong chương trình này có rất nhiều đoàn du lịch tới quán này đã biết tới diễn đàn ccvn.com, trong đó có cả một số phóng viên của đài truyền hình TPHCM.

Các Nghệ nhân Cồng Chiêng biểu diễn để chào mừng offline ccvn.com tại Gia Lai thành công tốt đẹp.

Giao lưu uống rượu cần, ăn gà nướng, cơm lam

Ồ, rượu cần Tây nguyên ngon lắm!

Mấy phóng viên đài TH TPHCM cũng tranh thủ tác nghiệp buổi offline ccvn.com

Vui quá, một số anh em đã bỏ sàn nhậu để ra nhẩy cùng khác và chủ nhà (ở TN thích là nhẩy thôi)

lehoaian

Thành viên tích cực
Sao không đưa hình anh chụp với em chân dài ở Đà nẳng ,hình anh nhảy xoang cùng mấy anh chị cũa ĐTH Tp HCM lên cho anh em lác mắt luôn cu em !:)):)):))

huynq.gl

Thành viên
Sao không đưa hình anh chụp với em chân dài ở Đà nẳng ,hình anh nhảy xoang cùng mấy anh chị cũa ĐTH Tp HCM lên cho anh em lác mắt luôn cu em !:)):)):))
Bác cứ từ từ, chương trình vẫn đang được tiếp tục.

Đan xen chương trình là các tiết mục văn nghệ tự biên tự diễn của anh em trong hội

Phản ánh đúng diễn biến của chương trình!

trungdunggialai giao lưu cùng anh Thọ, lehoaian tỏ vẻ thèm thuồng!

Tặng lehoaian

lehoaian

Thành viên tích cực
Anh nói giỡn thôi . Đừng đưa hình anh lên nhen HUY ! Mình ém hàng , giả bộ úp úp mở mở vậy đễ cho hấp dẫn . Làm mấy anh ghiền chơi vậy đó .=))=))=))

huynq.gl

Thành viên
Anh nói giỡn thôi . Đừng đưa hình anh lên nhen HUY ! Mình ém hàng , giả bộ úp úp mở mở vậy đễ cho hấp dẫn . Làm mấy anh ghiền chơi vậy đó .=))=))=))
Thôi thì làm nốt hình này lehoaian nhé, đi off mà còn có được hình này là nhất rồi.

lehoaian

Thành viên tích cực
trungdunggialai giao lưu cùng anh Thọ, lehoaian tỏ vẻ thèm thuồng!

Vì nhường NHỊN mấy ảnh (kính lão đắc thọ mà !) .Ai dè mấy anh chơi luôn làm mình ngồi thèm .=P~ "Ước gì mình được như anh ấy".:D

hihihi . Thật ra thì mình ngồi canh cho mấy anh uống thôi ,vì theo luật tục thì bất kể ai khi vít cần thì phải uống hết một can (cái vật nằm ngang trên miệng ghè làm thước đo) Xưa thì một can là nữa lít ai uống không hết cũng phải ráng không thì phải chịu phạt , nay ít hơn , vì tữu lượng mạnh hơn cha con uống dữ quá không kịp châm nước , mà nếu không canh có anh còn uống ĂN GIAN nũa đó chứ !=))=))=))

Tặng lehoaian
Thôi thì làm nốt hình này lehoaian nhé, đi off mà còn có được hình này là nhất rồi.
Hihihi ... Cám ơn HUY về những tấm hình !

lydainghia

Thành viên tích cực

cháu bé bên phải có nét hao hao anh lehoaian nhen. trong khi cháu bé bên trái thì nhìn lehoaian tự nhủ :"sao chú này giống mẹ tả về cha mình quá vậy?"

Tui cứ nghi nghi anh lehoaian sao cứ suốt ngày vào buôn....