Giúp em tạo dáng cho cây mai nay với mấy anh ơi.

phamvuanh3

Thành viên
Cây Này Khoảng 60 70 năm gì đó từ hùi ông nội em đã có rồi, giờ em đưa lên châu rồi mà chưa biết phải xử lý tán nó như nào cho đẹp ạ. kính mong nhờ các bác cho em nó ý kiến ạ.

xin cám ơn mọi người đã xem cây.

satruky

Thành viên tích cực
Lá cây um tùm quá và chụp hình không có phông nên không nhìn ra đường nét của thân cây vì vậy không thể tư vấn cho bạn. Mai mốt lặt lá cho cây ra hoa thì bạn nhớ chụp hình nhé.

tamkhung123

Thành viên mới
Chao bác phamvuanh bác chơi gà đẹp quá,bác nuôi để chơi hay bán vậy.Nếu có bác có thể giao lưu với tôi vài con chơi thử,coi hay không.

Nhacaimon

Thành viên
Cây này chỉ chơi tàng thôi em à ! Sửa sao cho tròn trịa đều dưới to trên nhỏ là được (hình nón )....Cây này hai mùa nửa là hoành tráng lắm ...qua Tết quét cánh hoa mệt nghỉ ....

phamvuanh3

Thành viên
Chao bác phamvuanh bác chơi gà đẹp quá,bác nuôi để chơi hay bán vậy.Nếu có bác có thể giao lưu với tôi vài con chơi thử,coi hay không.
Trước khi trả lời bác thì để em hỏi mấy Admin xem em có phạm quy khi rao bán gà trên đây không đã rồi em mới nói đc. nếu anh thích thì cứ alo cho em.

mtdphi

Thành viên
Cây này chỉ chơi tàng thôi em à ! Sửa sao cho tròn trịa đều dưới to trên nhỏ là được (hình nón )....Cây này hai mùa nửa là hoành tráng lắm ...qua Tết quét cánh hoa mệt nghĩ ....
Phương án của anh Nhã hợp lý đó bác chủ thớt

Cây này chơi tàng thì cực nhanh, nên tận dụng lợi thế nhiều thân nhiều nhánh của nó thôi. Nói gì thì nói chỉ cần tết bác có cây mai tàng đẹp, bông nhiều thì ai cũng phải khen.

phamvuanh3

Thành viên
em cám ơn các bác đã tư vấn cho em nhé. em sẽ làm theo. chúc các bác luôn mạnh khỏe và cây thì không sâu bệnh:D Diễn đàn thì phát triển mạnh mẽ như Sanh trồng dưới đất :D