giúp em cay THẦN KÌ có nhiều trái.cây dc4..5 nam rồi

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Đây là cây của tôi,cho bạn xem ,ko khéo tôi nói phét!

Bạn cho biết cây của mình có :
+Hưởng nhiều nắng trong ngày?
+Bạn bón phân gì ? bao lâu /lần?

cuhien76

Thành viên mới
mình xin trả lời..nắng 1 ngày khoang 6 tiếng...phân 1 tháng cở 1 nắm tay..dinamic+1 it lan song gianh + 1it kali, chắc hơi ít....nuóc tưới 1ngay2 cử ...sáng 8h tưới trưa 12 giò tưới..xin mong vuonkienganphuoc giúp cho....và bón phan nhu thế nào.xin chan thành cám on..mong hồi dáp vuonkienganphuoc

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
mình xin trả lời..nắng 1 ngày khoang 6 tiếng...phân 1 tháng cở 1 nắm tay..dinamic+1 it lan song gianh + 1it kali, chắc hơi ít....nuóc tưới 1ngay2 cử ...sáng 8h tưới trưa 12 giò tưới..xin mong vuonkienganphuoc giúp cho....và bón phan nhu thế nào.xin chan thành cám on..mong hồi dáp vuonkienganphuoc
Tôi có cây cao như cây của bạn ,trồng ngoài sân vườn nhưng bị 1 cây si che mát,bón =bánh dầu Đailoan vẫn ko trái,sau này tôi cho thêm phân vô cơ tan chậm 14-12-14 (100 ngày tan) thì cây ra trái nhưng cũng tùy theo mùa của nó gần tết.Bạn xem lại chủ đề tôi vừa post về Hổn hợp bánh dầu đai loan có viên phân trắng nhỏ .Thanks

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
hi ! em có cây trồng cũng được khoảng 7 năm, nhưng ít để ý và lâu lâu cũng thấy ra trái ,bữa nào lôi lên làm lạ nhờ bác Kiênganphuoc chỉ giáo cách ra trái nhiều?

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
hi ! em có cây trồng cũng được khoảng 7 năm, nhưng ít để ý và lâu lâu cũng thấy ra trái ,bữa nào lôi lên làm lạ nhờ bác Kiênganphuoc chỉ giáo cách ra trái nhiều?
3-PHÂN TAN CHẬM :NPK=14-12-14 ,Rất hửu hiệu cho cây vừa xanh lá +thân chi cành ,rễ phát triễn mập -mạnh,vừa ra hoa trái
. tốt.Hiện nay,tôi sử dụng kết hợp song song ;bánh dầu đài loan +14-12-14 =>cây phát triễn mạnh mẽ!!!thời gian tan=100 ngày
Giá 120 k/kg ,mua lẽ 15k/ gr