Giàn hoa chuổi vàng tặng bà xã

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Lâu nay mình chỉ mê cây cá kiểng bonsai chứ có bao giờ thèm trồng hoa kiểng đâu, nay vì mới phát hiện 1 loài hoa dây leo trồng lên giàn rất đẹp. Đó là loại hoa có tên là "Chuỗi vàng" là loại dây leo rất dễ ra hoa ( hiện tôi đang trồng ngoài sân chỉ có 4 tiếng nắng trong ngày) và lâu tàn (chuỗi hoa khi nở kéo dài cả tháng). Khi nở buông thòng xuống giàn trông rất đẹp mắt.
Hãy làm giàn trồng vài bụi tặng mấy bà nội trợ để lấy " điểm". Nếu được nhiều điểm quá thì chia bớt cho tớ nhé . Xin hậu tạ trước . Hehe.
Giá cả khoảng 30-40 ngàn 1 giỏ có 1 hay 2 thân.
Chúc vui.

Tonhank

Thành viên mới
Lá cây này giống hoa tỏi, có lẽ đây là giống mới nhập về hay sao mà ít thấy hả bạn bonsaithu duc?
Trong một dịp ra Huế, mình cũng thấy một giống cây dây leo khá lạ và đẹp!
Hoa nở thòng xuống như một bức màn sáo, ae nào biết chỉ giúp nghen!

hoabmt

Thành viên
Giống này có nhiều loại cây màu hoa khác nhau, như màu tím, xanh, vàng khi cây mới ra hoa lần đầu trông rất đẹp, nhưng một thời gian ngắn sau nếu không cắt tỉa kịp thời thì giàn cây sẽ phủ kín hoa không buônng xuống được nữa.

phonghoangthanh

Thành viên
đẹp quá các bác ơi.lá giống lá trầu không quá các bác nhỉ.nhưng nhược điểm của mấy cây thân leo là khi đến mùa rụng lá.bận lắm suốt ngày phải rọn.

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Đúng là nó có lá giống hoa tỏi nhưng hoàn toàn không phải, giống này đúng là mới cho nên lâu nay đâu thấy. Đẹp đến không ngờ... Tớ chỉ mua 1 bụi trồng thôi mà đẹp đến thế đấy. Ở TP HCM có vựa có bán chỗ thì không biết nó đâu. Cố tìm thử xem.( có thể nó có 1 cái tên khác nữa mà tớ quên rồi.)

X.style

Thành viên tích cực
bác nào có hình ảnh của hoa Trâm bầu không post lên cho e chiêm ngưỡng với. e cũng chưa biết về loài hoa này. nếu ai có giống hoa này xin cung cấp!

hoabmt

Thành viên
Trời các bác chưa biết đó thôi, chỗ tôi ở loại hoa màu xanh và màu tím nhiều lắm. Tôi có trồng dàn màu tím rồi cây này phát nhanh lắm cắt tỉa không kịp, mọc um tùm nên phá bỏ rồi.