Gốc cây mai bị khô - Thúi rể

hnphuc

Thành viên mới
Kính chào các anh chị trong diễn đàn

Nhà tôi có gốc mai ghép mua từ tết canh dần . Vừa qua tôi có thay chậu mới . Khoảng một tháng gần đây cây có hiện tượng khô từng cành và hiện nay gốc mai bong vỏ và hiện tượng khô gốc, bong vỏ , gốc thâm đen. Kính mong anh chị hướng dẫn và hổ trợ kỹ thuật chăm sóc , điều trị . Chân thành cảm ơn

Hồ Ngọc Phúc

ducdung

Thành viên
anh cắt bớt cành ,tưới nước khi nào thấy khô không nên tưới nhiều nước ,dời cây vào chỗ râm ít nắng ,và không nên bón phân,đó là ý kiến của em ,anh nên tham khảo thêm của của các anh trên diễn đàn ,chúc anh gặp may ,em cũng bị mấy cây ,nay còn sống nhưng rất yếu

hnphuc

Thành viên mới
anh cắt bớt cành ,tưới nước khi nào thấy khô không nên tưới nhiều nước ,dời cây vào chỗ râm ít nắng ,và không nên bón phân,đó là ý kiến của em ,anh nên tham khảo thêm của của các anh trên diễn đàn ,chúc anh gặp may ,em cũng bị mấy cây ,nay còn sống nhưng rất yếu
cảm ơn bạn đã hướng dẫn nhiệt tình . Chỉ tiếc rằng không upload được hình gốc mai để bạn chỉ dẫn chi tiết hơn

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Tình trạng cây của bạn có thể chết nhưng chết rất chậm ( hơn một năm ), tôi thấy có vài cây như vậy chủ chăm sóc rất tận tình nhưng nó cũng chết. Bạn xem có phải lá nó nhỏ hơn lá bình thường không ? Nếu như vậy thì rất khó, chỉ trừ việc cây bun tược mạnh phát lá to thì mới hy vọng thôi.

hnphuc

Thành viên mới
Tình trạng cây của bạn có thể chết nhưng chết rất chậm ( hơn một năm ), tôi thấy có vài cây như vậy chủ chăm sóc rất tận tình nhưng nó cũng chết. Bạn xem có phải lá nó nhỏ hơn lá bình thường không ? Nếu như vậy thì rất khó, chỉ trừ việc cây bun tược mạnh phát lá to thì mới hy vọng thôi.
Cảm ơn anh đã trả lời . Tôi upload ảnh để anh xem được lá của cây mai và chỉ dẫn thêm cho tôi

[/URL][/IMG]