con gì kỳ quá.

caycanhtruongca

Thành viên tích cực
hôm nay ra vườn vô tình nhìn thấy cây mai vàng bằng ngón tay cái ko còn 1 cái lá cả non cả già,cả cuống lá luôn.quan sát kỹ thì thấy mấy em sâu,ko hiểu con sâu gì mà đầu thì đầu kiến có chân kiến dài còn mình thì mình sâu,có khi nào em nó lai giữa sâu và kiến ko các bác?
em nó đang ăn cuống lá.

ăn trụi lá ,kể cả cuống lá

thanks các bác ghé xem

lyducphuong

Thành viên tích cực
Là một lọa sâu kiến đột biến đó anh, loại này có tên khoa học là Azeet. Em sẽ cập nhật thông tin cho anh sau.

caycanhtruongca

Thành viên tích cực
Là một lọa sâu kiến đột biến đó anh, loại này có tên khoa học là Azeet. Em sẽ cập nhật thông tin cho anh sau.
thanks ghé xem,lần đầu tiên mình thấy,có mấy con,1 đêm ăn sạch cả lá non lẫn lá già

hocchoimai

Thành viên
Bắt nó bỏ vô chai thuốc sâu xem nó có ngủm không, nếu không ngủm mình rút ra kết luận : thuốc dỏm.:-SS

centimet

Quản lý mới
lạ quá..bắt bỏ vô keo , ớp phoc môn , gởi lên web côn trùng thế giới hỏng chừng được bất ngờ.

hihi..

kenzo1410

Thành viên
con này mà đem ra hà nội thì phải lập cả 1 HỘI ĐỒNG KHOA HỌC để giám định đây...:-":-":-"

caoky

Thành viên
hôm nay ra vườn vô tình nhìn thấy cây mai vàng bằng ngón tay cái ko còn 1 cái lá cả non cả già,cả cuống lá luôn.quan sát kỹ thì thấy mấy em sâu,ko hiểu con sâu gì mà đầu thì đầu kiến có chân kiến dài còn mình thì mình sâu,có khi nào em nó lai giữa sâu và kiến ko các bác?
em nó đang ăn cuống lá.

ăn trụi lá ,kể cả cuống lá

thanks các bác ghé xem
Dang Trong sach. Do nhe COI Chung tiet. Giong do nhe

caycanhtruongca

Thành viên tích cực
lạ quá..bắt bỏ vô keo , ớp phoc môn , gởi lên web côn trùng thế giới hỏng chừng được bất ngờ.

hihi..
cái này có lý nha tiên sinh,biết đâu mình nổi tiếng:))
==================================
con này mà đem ra hà nội thì phải lập cả 1 HỘI ĐỒNG KHOA HỌC để giám định đây...:-":-":-"
để mai em bắt gửu máy bay ra hà nội nhen bác.
==================================
Dang Trong sach. Do nhe COI Chung tiet. Giong do nhe
thanks bác ghé xem.

vc123

Thành viên
Con này đem bán cho mấy ông có linh sam khủng nhưng làm biếng lặt lá á. Chỉ 1 đêm là khoe xương