Chuẩn bị offline tháng 9 tại Nha Trang

phamvanthang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Chuẩn bị offline tháng 9 tại Nha Trang

trưa nay về đến nhà e ngủ li bì luôn! ông anh sức khỏe tốt thất đấy! hiiii.........sớm chiến đấu lại a nhé!:emoticon-whew::emoticon-whew::emoticon-whew::emoticon-whew:
==================================

e trai về an toàn là a mừng rụng rốn rồi! hiiiiiiii........giữ sức khỏa tốt nha! hẹn gặp lại cuối tuần tới e nhé! :)):)):)):))

kim thanh mai nhà mình cũng đu theo mà anh! hiiiii........giữ sức khỏe tốt tuần tới vào SG chinh chiến a nhé!:)):)):)):))
Ok anh........

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Anh có 1 cây la hai gầy giống vậy đó Tùng. Tùng giúp anh tí nhé cho anh hỏi?
- hiện tại khoản 80% lá hơi già, bìa lá hơi khô vàng nhẹ, 20% lá non xanh hơn. anh muốn vặt hết lá già để làm lại có được không? khoản bao lâu thì ra lá mới?
- Cách tưới nước
- phần lũa zin màu trắng mình có nên mua thuốc lũa đỏ thoa không?

Xin lỗi Tùng thấy đâu hỏi đó nếu lúc nào rảnh thì giúp anh còn không thì 21/9 anh sẽ nhờ Tùng tư vấn trực tiếp nhé. thanks Tùng trước nhé
Về linh sam và sam núi anh mà hỏi chú Thắng đổ thì ok nhất. Nhưng a đã hỏi đây thì em biết nhiêu em nói nhiều nhé:) :
1. Lá già như thế thì anh lặt được để làm tàn được rồi. Và bản thân cây La hai cũng là 1 giống linh sam mạnh mẽ đó a. Và khi mình lặt lá sẽ có nhiều dâm mới anh ạ.
2. Thông thường các cây của em 1 ngày tưới 2 lần.
3. Nếu lũa rin thì hầu như em ít quét lũa màu lắm. Em chỉ quét loại kg màu mà dân dùng gỗ ngoài trời hay làm để bảo vệ thân lũa thôi. Còn khi ghép lũa thì em sẽ quét màu. Màu sắc thì nâu hay đen hay trắng thì tùy theo cảm xúc và tâm trạng lúc đó:):):)
Chúc anh vui nhé.
Hẹn gặp anh ở Nha Trang nhé

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Về linh sam và sam núi anh mà hỏi chú Thắng đổ thì ok nhất. Nhưng a đã hỏi đây thì em biết nhiêu em nói nhiều nhé:) :
1. Lá già như thế thì anh lặt được để làm tàn được rồi. Và bản thân cây La hai cũng là 1 giống linh sam mạnh mẽ đó a. Và khi mình lặt lá sẽ có nhiều dâm mới anh ạ.
2. Thông thường các cây của em 1 ngày tưới 2 lần.
3. Nếu lũa rin thì hầu như em ít quét lũa màu lắm. Em chỉ quét loại kg màu mà dân dùng gỗ ngoài trời hay làm để bảo vệ thân lũa thôi. Còn khi ghép lũa thì em sẽ quét màu. Màu sắc thì nâu hay đen hay trắng thì tùy theo cảm xúc và tâm trạng lúc đó:):):)
Chúc anh vui nhé.
Hẹn gặp anh ở Nha Trang nhé
Rất cám ơn Tùng chia sẽ. Nhất định 21/9 Mình sẽ đổ đường gần 800km đến uống ly cafe linh sam cho phải đạo với anh em.Hẹn gập lại Tùng và ae với những món cá hải sản "ngũ ngư" đặc trưng của Nha Trang (bò, bóp, chim, hồi, mệt) nhé. kha, kha, kha

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Cây nầy mà đi thi là đoạt giải . Năm nay nghệ nhân nước ngoài chấm 90% là linh sam ( linh sam lên ngôi)
Đồng ý với nhận xét của anh Nghĩa (70%)
Có 1 suy nghỉ,tại sao những năm trước ở VNT Linh sam ko tạo ấn tượng lắm?Còn năm nay,có thể:
+Dàn giám khảo có khác đi!Cách cảm nhận có thể khác
+Cây VN giống na ná nhau,khó xử!(đa phần cây cây giống dạng hớt tóc phần nhiều ở MCT!!!theo lời R.Steven)
+Đi tìm cây có bộ tàn tương đối theo phong cách thiên nhiên,và LS ĐÁP ỨNG TIÊU CHÍ NÀY.
Chỉ là cảm nhận cá nhân,có gì ae góp ý thêm.Chúc ae off vui vẻ.

nghianhatrang

Thành viên tích cực
Đồng ý với nhận xét của anh Nghĩa (70%)
Có 1 suy nghỉ,tại sao những năm trước ở VNT Linh sam ko tạo ấn tượng lắm?Còn năm nay,có thể:
+Dàn giám khảo có khác đi!Cách cảm nhận có thể khác
+Cây VN giống na ná nhau,khó xử!(đa phần cây cây giống dạng hớt tóc phần nhiều ở MCT!!!theo lời R.Steven)
+Đi tìm cây có bộ tàn tương đối theo phong cách thiên nhiên,và LS ĐÁP ỨNG TIÊU CHÍ NÀY.
Chỉ là cảm nhận cá nhân,có gì ae góp ý thêm.Chúc ae off vui vẻ.
Cảm ơn anh có những thông tin này; Như vậy là năm nay BGK chấm theo 1 tiêu chí "Đi tìm cây có bộ tàn tương đối theo phong cách thiên nhiên". Nếu biết trước thì anh em miền tấy chắc là ít ai đem tác phẩm dự thi rồi. Chúc anh chị sức khỏe.

NGVTHUAN

Moderator
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Kim Khi Tai Xem Bài gửi
Jetli vn nên tham khảo ý kiến này. Đồng chí này cũng là khắc tinh của HoangAnh đó.
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tungnguyennhatrang Xem Bài gửi
Hahaha. Ku HA đọc được cái này chắc nó tự xử luôn quá!!!
Ku Bảo hối lộ anh đi. a cho tên rượu đó cho
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Kim Khi Tai Xem Bài gửi
Theo mình biết là đồng chí này k phải là chỉ có E muốn hạ đâu, có vài người cũng muốn thế ( Sau ofline VT) nếu thấy đuối quá để A đề cử cho nhé, :
AE còn lại chuẩn bị ( câu này MC Thanh Bạch nói )
Trích dẫn:
A 2 Lộc mà nghe vụ này thế nào cũng nhào vô cho coi
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi trinhvanphung Xem Bài gửi
em cũng là 1 trong số những nạn nhân bị Hoàng Anh "hại" hix,,,hiccc,,,hắn "khiếp" lắm mấy anh ơi! Đợt này phải tu luyện để dzo NT hại hắn mới được,hehehe!
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi 2loclonghai Xem Bài gửi
Bảo còn anh đây mà Sao em bi hoan thé làm mắt mật anh het em:
Trích dẫn:
Đô a cũng thuộc dạng đô Cẩm Lệ mà gặp nó a cũng potay luôn rồi đó Phụng

Đó đó đó. Có a 2 Lộc bảo kê rồi kìa ku Bảo. Tự tin lên nhé

uy lực dũng mạnh hiểu quá tức thì''' vui là chính..

hic! em ăn ở hiền lành mà sao nhiều người muốn hạ em vậy trời :(
Hoàng Anh ơi Anh không có thành kiến gì với em hết:-??:-?? hôm đó ra Nha Trang nhớ tha cho Anh nha Em [-O<[-O<

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Anh em Nha Trang - Khánh Hòa vào đăng ký sớm cho xôm tụ tí nhé. Đang ký vào link bên dưới nhé anh em
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1381626#post1381626
Anh em nào kg đăng ký ở lại khách sạn với anh em diễn đàn từ xa tới thì nhắn tin riêng cho mình vào hộp thư diễn đàn hoặc vào email nhé (vantung@tungnguyenconst.com)
Rất cám ơn Tùng chia sẽ. Nhất định 21/9 Mình sẽ đổ đường gần 800km đến uống ly cafe linh sam cho phải đạo với anh em.Hẹn gập lại Tùng và ae với những món cá hải sản "ngũ ngư" đặc trưng của Nha Trang (bò, bóp, chim, hồi, mệt) nhé. kha, kha, kha
Rất cảm ơn sự nhiệt tình của anh. Và sẽ rất vui được đón tiếp anh tại Nha Trang

minhkhatran

Quản lý mới
sao BS HỒNG sung sướng cho đả đời còn gọi tên em nửa
Hoàng Anh ơi Anh không có thành kiến gì với em hết:-??:-?? hôm đó ra Nha Trang nhớ tha cho Anh nha Em [-O<[-O<
THUÂN làm mất mặt anh em BR quá chơi gì mà nang nỉ hehe

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
sao BS HỒNG sung sướng cho đả đời còn gọi tên em nửa

THUÂN làm mất mặt anh em BR quá chơi gì mà nang nỉ hehe
lúc sung sướng phải nhớ tới bạn hiền mới phải đạo chứ.kha kha kha.....

TanHung.NhaTrang

Thành viên Mua Bán
Cái này là chuẩn bị cho Buổi OFF ngày 21 - 22 đó hả Tungnguyen?
Bữa đó nếu anh thu xếp được công việc sẽ xuống góp vui giao lưu với anh em. Chứ anh ko dám hứa trước nha. Tại công việc bận quá. Đi sợ ko ai làm :)
Cám ơn em đã gọi điện thông báo nha.
Anh ko thường xuyên lên đây nên có gì em thông báo cho anh biết nha :)
Cám ơn em :)

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cái này là chuẩn bị cho Buổi OFF ngày 21 - 22 đó hả Tungnguyen?
Bữa đó nếu anh thu xếp được công việc sẽ xuống góp vui giao lưu với anh em. Chứ anh ko dám hứa trước nha. Tại công việc bận quá. Đi sợ ko ai làm :)
Cám ơn em đã gọi điện thông báo nha.
Anh ko thường xuyên lên đây nên có gì em thông báo cho anh biết nha :)
Cám ơn em :)
Topic chính thức offline là cái này nè anh.
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=103706
Anh Hùng sắp xếp được thời gian thì vào đăng ký chính thức luôn nhé.

Mời anh em Nha Trang - Khánh Hòa 7-8h sáng chủ nhật này (ngày mai 8/9) tập trung tại Linh sam café để hội ý nhanh qua về việc tổ chức offline lần này nhé

nghianhatrang

Thành viên tích cực
Công việc Chuẩn bị offline tháng 9 tại Nha Trang sắp hoàn tất, Tùng Nguyên sắp đuối cố lên Tùng ơi???

thoainguyenkh

Thành viên
Re: Trả lời: Chuẩn bị offline tháng 9 tại Nha Trang

Công việc Chuẩn bị offline tháng 9 tại Nha Trang sắp hoàn tất, Tùng Nguyên sắp đuối cố lên Tùng ơi???
lão đại thức khuya hè! bạn Tùng cố gắng giữ gìn sức khỏe nha!@};-@};-@};-@};-@};-

huybonsai6

Thành viên Mua Bán
Thôi thôi anh ơi, đừng ngao du nữa, về quăng cục lơ cho mấy thằng em hưởng chít luôn =)).
Chiều khiêng cái cây, vào cái chậu cắm đầu luôn %-(%-:)emoticon-giggle::emoticon-giggle:

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Thôi thôi anh ơi, đừng ngao du nữa, về quăng cục lơ cho mấy thằng em hưởng chít luôn =)).
Chiều khiêng cái cây, vào cái chậu cắm đầu luôn %-(%-:)emoticon-giggle::emoticon-giggle:
A và lão đại Nghĩa khiêng cây của lão Thoại muốn sụn xương rồi nè