cho em hỏi

leminhvu_khanhhoa

Thành viên mới
Vũ rất thích trở thành một chuyên gia cây cảnh. có bác nào làm ơn chỉ giúp em cách trở thành chuyên gia không!:eek:

lydainghia

Thành viên tích cực
Cách thì đơn giản:

Người yêu thích cây ---------> am hiểu về cây + nghiên cứu học hỏi + kinh nghiệm lâm sàng + có mắt mỹ thuật + kinh phí + một chút may mắn (tự nhiên được anh em đánh giá cao tác phẩm) ----------> chuyên gia.

Có người chỉ vài năm là từ người yêu thích cây trở thành chuyên gia. Nhưng cũng có người cả cuộc đời chỉ làm người yêu cây mà thôi.

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán
tài năng thiên phú+siêng học hỏi+lòng yêu nghề+chút cơ duyên =thành công
công thức áp dụng cho tất cả các ngành,tt tôi lại lắm chn rồi

leminhvu_khanhhoa

Thành viên mới
cảm ơn các bác nhiều nha! chắc phải như phamtriu.tb nói! phải có tài năng thiên phú! và như lydainghia phải có chút may mắn và phải được mọi người dánh giá cao. chơ không tạo cái cây mà chỉ mình mình thấy đẹp thôi thì cũng không ổn!
túm lại là chỉ có trời mới giúp được em thôi!:confused:

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
muốn đạt như ước mơ của bạn thì kể từ đây bạn ko ngừng học hỏi [tìm sư học đạo]hòa với lòng đam mê cây cảnh thực hành công việc thường xuyên ....chúc bạn thành công nhé

Minh Xuân

Quản lý
cảm ơn các bác nhiều nha! chắc phải như phamtriu.tb nói! phải có tài năng thiên phú! và như lydainghia phải có chút may mắn và phải được mọi người dánh giá cao. chơ không tạo cái cây mà chỉ mình mình thấy đẹp thôi thì cũng không ổn!
túm lại là chỉ có trời mới giúp được em thôi!:confused:
Trời chẳng giúp được đâu:D. Muốn giỏi thì phải tìm thầy học đạo. Trên diễn đàn này có nhiều thầy lắm. Bạn cứ chọn lấy một hướng đi cụ thể, làm vào việc cụ thể, trao đổi với những người cụ thể thì dần dần sẽ thành chuyên gia thôi.

leminhvu_khanhhoa

Thành viên mới
Em ở một huyện miền núi, chổ em ở không có nghệ nhân trồng cây cảnh và vì làm CNVC nên em không có nhiều thời gian cũng như điều kiện điều nên em mới chọn cách học hỏi ở diễn đàn! Và nếu có gì chưa phải xin quý bác nhiệt tình chỉ giúp! Em rất chân thành cảm ơn!
Em mong Minh Xuân nhận em làm trò? Vậy mong Minh Xuân nhiệt tình chỉ bảo em!:p

Minh Xuân

Quản lý
Bạn Vũ làm khuyến nông ở huyện miền núi nào? Ở miền núi càng có nhiều điều kiện chơi cây vì có đất rộng, khí hậu tốt, nhiều giống cây địa phương lạ. Nếu suy nghĩ và làm sẽ có nhiều điều thú vị.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
nếu bạn vũ ở miền núi thì nguồn nguyên liệu làm bonsai cũng phong phú lắm ...