Chia sẻ phôi ls mini đầu tiên ...

Fieudu

Thành viên

Báo cáo với các ace dd em là tv mới chơi nhưng chưa có cây ls mini nào ,,,
Thấy ae đăng bán cây này nên mua thử một cây xem sao ,vì mới chơi nên chưa có kn rất mong ace đi trước chia sẻ và tư vấn giúp e cây ls này có nên gép giống gì đó hay để chơi rin ?????
Xin cám ơn ace nhìu ,,,,,:)):)):))
==================================

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Ơ a ơi em mua để làm cây chơi mà .huhuhu:-B

Thế mà có bác lại bảo ls mùa này lấy bũa đập ko chết là sao a????????[-(
Hên xui lắm anh ơi, làm gì cũng phải tốn học phí mà hehe. Nêu mua phôi của nhà vườn uy tín, cây nóng (vừa đi rừng về), cắt gọt gọn gàng, giữ ẩm tốt, thì tới tay người trồng dễ sống. Còn như ở rừng vài ba này, về nhà vườn thêm 1-2 ngày, rồi đợi chuyển khoản mới chuyển cây, cây tới tay người trồng 1-2 tuần kể từ ngày bứng, thì tỷ lệ sống còn tùy thuộc vào may mắn

Fieudu

Thành viên
Hên xui lắm anh ơi, làm gì cũng phải tốn học phí mà hehe. Nêu mua phôi của nhà vườn uy tín, cây nóng (vừa đi rừng về), cắt gọt gọn gàng, giữ ẩm tốt, thì tới tay người trồng dễ sống. Còn như ở rừng vài ba này, về nhà vườn thêm 1-2 ngày, rồi đợi chuyển khoản mới chuyển cây, cây tới tay người trồng 1-2 tuần kể từ ngày bứng, thì tỷ lệ sống còn tùy thuộc vào may mắn
Vâng nếu như bác nói thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nhỉ .hihi
Cám ơn a nhiều nhé

tuancon

Thành viên
chúc mừng bác có cây linh đẹp.e ước gì có hai cây linh thế này .tưới tưới ,chăm chăm cho cây sống khỏe rồi bắc cái xà ngang qua nữa .sáng sáng lên xà tập thể dục mà lại đc ngắm hoa linh và hít mùi thơm của hoa nữa thì tuyệt.:x:x:x

Fieudu

Thành viên
chúc mừng bác có cây linh đẹp.e ước gì có hai cây linh thế này .tưới tưới ,chăm chăm cho cây sống khỏe rồi bắc cái xà ngang qua nữa .sáng sáng lên xà tập thể dục mà lại đc ngắm hoa linh và hít mùi thơm của hoa nữa thì tuyệt.:x:x:x
Kakaka cám ơn bạn ý tưởng rất hay :D
Chúc mừng cây ls mini của người khổng lồ...
Nói chắc bác ko ti chứ nhà e có khoảng 80 cây ngày xưa bố e mua chơi ,mỗi lần chuyển cây toàn phải dùng cần cẩu hạng nặng đấy

Thiên hạ đánh giá bố e là đại gia chơi hàng khủng đấy ạ ,nếu so sánh cây ls e mua thì chỉ ở tầm siêu mini thôi=))=))=))