Chi em cách chữa xương rồng!

MINHaHIEUa1981

Thành viên mới
Mấy cây xương rồng nhà em ko biết bị zì rễ không triển ( kéo theo cây ko phát triển ) về lâu có những cây bị teo lại rồi chết!, mặc dù em đã thay đất, bón phân ( tưới bằng phân rong biển rồi thay bằng phân vi sinh) vẫn ko hết! Hix dàn xương rồng nhà em đang bị giảm dân số, trị ko đc nên ko dám sưu tầm thêm! help me thanks nhiều trước!

ongdogia

Thành viên mới
trời sao ko ai trả lời vậy ! Đối với xương rồng nhược điểm lớn nhất là bộ rể của nó vì vậy lúc thay đất nên cắt bớt rể, rể nào ốm yếu, già, khô thì nên cắt bỏ đi, để kích thích cây ra rể mới !

caothanhbinh2012

Thành viên mới
Mấy cây xương rồng nhà em ko biết bị zì rễ không triển ( kéo theo cây ko phát triển ) về lâu có những cây bị teo lại rồi chết!, mặc dù em đã thay đất, bón phân ( tưới bằng phân rong biển rồi thay bằng phân vi sinh) vẫn ko hết! Hix dàn xương rồng nhà em đang bị giảm dân số, trị ko đc nên ko dám sưu tầm thêm! help me thanks nhiều trước!
Bạn xem lại đất trồng có xốp không, có dễ bị úng không. Nếu có thì trộn cát vào cho dễ thoát nước. Nếu không giống trường hợp trên bạn nên bón phân và tưới nước đầy đủ cho cây