chỉ cần vài câu là biết gà mờ về Hoa Lan

culanluasg

Super Moderator
nhà em cũng có hương duyên, để nó ra bông em xem thử xem sao

mà làm sao phân biệt đc vậy anh, nhìn thân và lá có phân biệt đc ko vậy a?
năm xưa chỉ có cái hình hoa ,chưa kịp coi ngoài đời thì Chú Nghĩa mang lên dalat rồi ,không biết số phận em nó ra sao và chủ nhân cũng không còn thấy online ở đâu nữa !!!

lbnbeam

Thành viên mới
Hơn 10 năm trước, mới tập tành chơi lan, lên CV Phú Lâm với MaiTrường thấy cây Bắc kiếm 4 cọng có cái hoa, cây suy. Lượm. Xuống Bà Rịa, nhà Yinhwa, lượm thêm một cây. Trồng 2-3 giả hành mà không thấy hoa, vẫn còn "máu". Ra Hoa Phượng (Bảy Hiền), hỏi Bắc kiếm, họ xách ra mấy cây mô, mới về chưa hoa, lượm thêm hai cây nữa, già chừng 80-120k/cây. Mang về trồng 1 năm sau nở ra cái hoa thế này..

Mình không tiếc tiền hay tiếc công chăm sóc, vì hoa đẹp mà. Chỉ tiếc vì không được cây mình muốn.
Rút kinh nghiệm : Đừng quá "máu", bình tĩnh mà chơi.
Vài hàng chia xẻ cùng các bạn mới chơi.

À! Cũng xin các cao thủ cho ý kiến. Nó đây.

Trồng mãi không hoa, Bác nào giúp em cái. Chỗ em chỉ thiếu nắng và nhiệt độ cao.

Nguyet Nguyen

Thành viên mới
Không bỏ sót "tập" nào của anh Cù, quả là cao thủ.
Nhiều khi bỏ nghề đi buôn lan quá làng nước ơi :)

culanluasg

Super Moderator
Hơn 10 năm trước, mới tập tành chơi lan, lên CV Phú Lâm với MaiTrường thấy cây Bắc kiếm 4 cọng có cái hoa, cây suy. Lượm. Xuống Bà Rịa, nhà Yinhwa, lượm thêm một cây. Trồng 2-3 giả hành mà không thấy hoa, vẫn còn "máu". Ra Hoa Phượng (Bảy Hiền), hỏi Bắc kiếm, họ xách ra mấy cây mô, mới về chưa hoa, lượm thêm hai cây nữa, già chừng 80-120k/cây. Mang về trồng 1 năm sau nở ra cái hoa thế này..

Mình không tiếc tiền hay tiếc công chăm sóc, vì hoa đẹp mà. Chỉ tiếc vì không được cây mình muốn.
Rút kinh nghiệm : Đừng quá "máu", bình tĩnh mà chơi.
Vài hàng chia xẻ cùng các bạn mới chơi.

À! Cũng xin các cao thủ cho ý kiến. Nó đây.

Trồng mãi không hoa, Bác nào giúp em cái. Chỗ em chỉ thiếu nắng và nhiệt độ cao.
đã biết mai trường và yinh wa sao kg chia cây của họ mà đi đâu kiếm
cây của bạn nở là cây thượng mỹ chơi cũng đẹp

culanluasg

Super Moderator
Không bỏ sót "tập" nào của anh Cù, quả là cao thủ.
Nhiều khi bỏ nghề đi buôn lan quá làng nước ơi :)
nghề chơi lan không phải lúc nào cũng vui
buồn nhiều hơn nhất là với người chơi tài tử,dù sao cũng nên chơi mới biết