cứu cây sam núi

duongtrungduong2

Thành viên
Tôi có cây sam núi mới cắt sửa thay chậu lại cho nó.
Nhưng sau khi thay lại chậu mới thì nó không ra chồi mới mà cứ cầm như hình không phát triển nửa
Úp lên đây mong nhận được sự giúp để của mọi người cách trị cho nó

C
Cây 3tháng rồi mà vẩn vậy , không hề phát triển

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Bác cắt thay chậu sai thời điểm.
Mà sam núi không thích ở với mình thì nó đi thôi, đôi khi chẳng cần lý do, nên giờ em sợ sam núi lắm rồi

carotpst

Thành viên
Đem ra nắng đi bạn, thấy chổ để cây thiếu nắng. Tưới vừa đủ thôi, cát tô hạt nhỏ giữ nước hơi lâu. Thời gian sau cây khoẻ lại rồi cho ăn phân từ từ

duongtrungduong2

Thành viên
Trả lời: Re: cứu cây sam núi

Đem ra nắng đi bạn, thấy chổ để cây thiếu nắng. Tưới vừa đủ thôi, cát tô hạt nhỏ giữ nước hơi lâu. Thời gian sau cây khoẻ lại rồi cho ăn phân từ từ
Để ngoài nắng thấy không ra chồi mới đem vào mát khoảng 2,3tuần à bác,
Nhưng vẩn vậy.
Chỉ mong cây mau sớm ra chồi đừng chết chứ chưa nghỉ tới chuyện sau này
Bác có cách nào cứu nó chỉ với
==================================
Bác cắt thay chậu sai thời điểm.
Mà sam núi không thích ở với mình thì nó đi thôi, đôi khi chẳng cần lý do, nên giờ em sợ sam núi lắm rồi
Bác nói vậy là nó đi rồi à?

Last edited:

Thai tue

Thành viên tích cực
Để chỗ mát bình thường, rồi tự nhiên nó lại phát mạnh
Do cây chột vì sang chậu dính mùa khô, hiện nay là thời điểm sn ko phát ở sgon

rinrin

Thành viên mới
nhổ lên, rễ nào úng thì cắt bỏ, sau đó mua n3m và super root hòa chung với nhau, ngâm 5 phút. thay cát mới loại cát hạt to và nhỏ trộn với nhau. tưới nước 1 lần rồi đặt chỗ thoáng mát(tránh dưới bóng cây), có ánh nắng buổi sáng tới 8h. vậy là ok. cây này cứu được mà!

dacuoiden

Thành viên Mua Bán
Đừng có nhổ lên hay thay chất trồng gì cả để trong bóng râm có nắng sáng lặt hết lá nó đi tuần sau ra mầm mới nếu ko thì.....qua nhà tui tặng cho cây khác hihihihi

duongtrungduong2

Thành viên
Đừng có nhổ lên hay thay chất trồng gì cả để trong bóng râm có nắng sáng lặt hết lá nó đi tuần sau ra mầm mới nếu ko thì.....qua nhà tui tặng cho cây khác hihihihi
Làm giống như anh;
Cuối cùng nó củng chịu ra chồi , cảm ơn anh nhiều
Bây giờ cầ bón phân gì để nó phát trển tốt sau khi ra chồi vậy anh?

dacuoiden

Thành viên Mua Bán
Bạn thả chừng tí bánh dầu lên trên mặt chậu sau đó có bột dừa thì rãi lên mặt chậu tí cho giữ ẩm vì mùa này ở TP HCM nóng lắm, đem ra nắng dần đi tháng sau lá ra xanh mướt.