Cần sự giúp đỡ

Trieuchau1971

Thành viên
Chào cả nhà ! mình đang cần tìm mua một cây hoa sứ bonsai cao khoảng 40 - 50 cm, hoa trắng có nhụy hồng (Mình nhờ sự ủy thác của một người bạn ở Đức nên cũng không rõ về màu sắc lắm) các bạn biết chỗ nào có bán thì giúp mình với, nhà vườn càng tốt, mình ở gần sân bay Tân Sơn Nhất và nếu bạn nào có kinh nghiệm để gởi cây này ra nước ngoài thì tư vấn cho mình nhé. Nghe nói là hàng không không cho gởi cây kiểng mà có đất ! thanks cả nhà

L_Q_N

Thành viên tích cực
Chào cả nhà ! mình đang cần tìm mua một cây hoa sứ bonsai cao khoảng 40 - 50 cm, hoa trắng có nhụy hồng (Mình nhờ sự ủy thác của một người bạn ở Đức nên cũng không rõ về màu sắc lắm) các bạn biết chỗ nào có bán thì giúp mình với, nhà vườn càng tốt, mình ở gần sân bay Tân Sơn Nhất và nếu bạn nào có kinh nghiệm để gởi cây này ra nước ngoài thì tư vấn cho mình nhé. Nghe nói là hàng không không cho gởi cây kiểng mà có đất ! thanks cả nhà
kô rõ bạn nói về sứ nào ? nhưng là sứ thái thì vc rất đơn giản . chỉ việc nhổ cây lên ,rữa sạch đất rồi để chổ râm cho ráo nước , sau đó gói lại bằng giấy ( giấy báo cũ cũng được ..) nhưng đừng gói kín hay cho vào tíu nilon , vì như vậy sẽ làm ẩm độ tăng lên , có thể gây thúi cây . cách này bạn vc trong vòng 15 ngày vẫn ok . chúc bạn thuận lợi !

cuahangcaycanh

Thành viên mới
nếu bạn cần thì có thể qua cửa hàng Hoa Cảnh ở bên khu Thành Thái có rất nhiều đó bạn, chúc bạn sớm tìm được loại sứ mình cần