cây si rô mới xin được

diepthuphong

Thành viên mới
em vừa xin được một cây si rô đem về trồng.
vì là giống cây lạ(cả xóm em chẳng ai biết cây này)thấy trái của nó quá đẹp may mắn là tìm được 1 cây con đem về.nhưng cái khó là chẳng biết cây si rô này thích hợp với loại đất nào, cách trồng ra sao,mà cây con lại quá nhỏ (chẳng may nó mà die chắc em buồn lắm lắm)các bác có lòng hảo tâm hướng dẫn em cách trồng.

hoclamvuon

Thành viên
cây này em trồng bình thường thôi mà bác hình như loại đất nào cũng được hiện giờ em trồng trên đất sét thấy cây phát triển cũng tôt!

quyen2991999

Thành viên
Cây này sống dai lắm không chết đâu, trồng bằng đất thịt hoặc tro trấu + dừa cũng được. Chúc bạn thành công.

lnvinh

Super Moderator
Cây siro cũng thuộc dạng khó chịu đó, trồng cây thì hạn chế sang chậu qua nhiều, đất thì pha bình thường như cá loại cây khác, tưới nước nhiều. Mình cũng làm được vài cây. Cây gần đây nhất là cây như hình:

diepthuphong

Thành viên mới
Cây siro cũng thuộc dạng khó chịu đó, trồng cây thì hạn chế sang chậu qua nhiều, đất thì pha bình thường như cá loại cây khác, tưới nước nhiều. Mình cũng làm được vài cây. Cây gần đây nhất là cây như hình:

cây siro của bạn thật là đẹp.cây sỉo của mình chỉ nhỏ bằng gang tay ko biết khi nào mới kết trái.còn làm được như bạn thì ....chắc mình ko làm được.chỉ mong cây phát triển xanh tốt kết trái nhiều là mừng lắm rồi

A69

Thành viên tích cực
mình cũng đang tìm tư liệu nói về cây siro đây,ở diễn đàn có bác nào biết không chỉ dùm em với. em cũng mới xin được 1 cây siro hoành gốc 25cm mà chưa dám bứng về, cây còn trồng dưới đất.cám ơn các bác trước nhé