cây sanh này đáng giá bao nhiêu tiền,

Traicam_nhatu

Thành viên
em mới chơi, em tậu được cây sanh này lúc trước em tậu về có 2.500.000 ( hai triệu năm trăm nghìn). hiện giờ có mấy người nói là cây này đáng giá lăm, em không biết họ nói thật hay là họ. .... em.
em thành thật mong các Bác định mức hộ em.
thank.

Ngoc_Quang

Thành viên
em mới chơi, em tậu được cây sanh này lúc trước em tậu về có 2.500.000 ( hai triệu năm trăm nghìn). hiện giờ có mấy người nói là cây này đáng giá lăm, em không biết họ nói thật hay là họ. .... em.
em thành thật mong các Bác định mức hộ em.
thank.
Cây này của em mua giá đó quá cao rồi , khoảng 5 năm nữa là đc giá 4-5 triệu em ạ .

sondh

Thành viên
Cây này bạn phải làm tay cành đi ko 10 năm nữa vẫn 2t5 mà thôi. Những cái ống xanh, đỏ kia bạn dùng để nuôi rễ phải ko? Theo mình ko nên nuôi nhiều rễ như thế.

tranathang

Thành viên
Gía như vậy là cũng được rồi. Không nên nuôi quá nhiều rễ buông trông rối mắt còn để lâu ngày hỏng thân cây

huynq.gl

Thành viên
Cây này 2,5 triệu thì hơi cao (ở mình thì bớt đi 1tr), thực chất cây này mới có phần gốc là tạm được, còn phần thân thì chưa được lắm, thân lệch và nhỏ, cây không côn, tay cành còn phải làm lại nhiều. Bạn đã mua rồi thì tham khảo mọi người để điều chỉnh lại tay cành, phân tán cho phù hợp để chơi là cúng tạm được.

Hai Qng

Thành viên mới
Bây giờ bác cứ nghĩ nó tầm giá đó trở lên. Chơi vài năm nữa thì lên giá cũng gấp đôi.

X.style

Thành viên tích cực
cây này bạn mua vậy là đắt. nhưng cũng có nhiều cái để chơi. đây là một cây Sanh có chất lá đẹp. theo mình bạn nên cắt bỏ 2 tay dưới đi. chơi từ tay số 3 bên trái màn hình, chơi 2 tay một ngọn cũng được đó.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây này 2,5 triệu là không đắt nha anh em. Điểm yếu của cây này là nó bị cháy mất 1 ít thân có thể khác phục bằng rễ khí sinh. Bạn Traicam_nhatu chụp nốt mặt còn lại cho mình tham khảo nha.

Sói Hoang

Quản lý mới
trời 2,5 triệu mà ko đắt sao? mà lần trước em thấy Bác traicam_nha tu kể nể với Bác 3B là đang đi tu nghèo lắm nên được Bác ấy tặng 1 cây Sơn Liễu cơ mà? sao đã mua cây 2,5 triệu từ lúc nào rồi vậy?