cây sanh mới mua, giờ buồn quá

bigbabol

Moderator
tình hình là mình mới mua cây sanh hồi sáng, sau khi thỏa thuận giá cả xong mình đem nó về nhà, trên đường về trong lòng vô cùng ấm ức bởi người bán cứ huênh hoang nói là cây này 300 tuồi có từ thời ông tổ ông sơ ông sờ của họ gì đó, về đến nhà thực là quá bực mình, nghĩ cây này mua cũng không có nhiều tiền lắm, chỉ có vài trăm triệu thôi nên mình quyết định lấy cưa ra cắt ngang thân nhằm đếm số vòng cây mà định tuổi............
sau nhát cắt đầu tiên mình đếm được 200 vòng, à cây này già thật những 200 tuổi cơ đấy
vẫn còn rất ức chế và tò mò xem cây này có còn cao tuổi hơn nữa không để mà còn lên mặt với thiên hạ, mình quyết định:
thế là nhát cắt thứ hai cũng hoàn thành: trời ơi cây già thiệt số vòng đếm lần đầu là 256 vòng, đếm kỹ lại thì còn hơn thế nữa; 258 vòng, kinh khủng, cây già không thể tượng tượng được, mình giàu to rồi, mấy người sở hữu được cây cả trăm năm tuổi như vậy, tinh thần lúc này vô cùng phấn chấn và bay bổng, như có ai thôi miên mình đã ra tay thực hiện thêm nhát cắt sát gốc cuối cùng, sự thật được phơi bày ngoài sức tưởng tượng, thằng bán cây cho mình quả là nói láo, số vòng cây bây giờ đếm rõ mồn một là 347 vòng, mình đã chụp hình lại tất cả quá trình cắt cây và số vòng trên cây được đếm, ngày mai mình sẽ cho mọi người xem cái gốc cây sanh ba trăm bốn mươi bảy tuổi của mình.:(:)(:)((