Cây của Ratthichbonsai

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Đẹp quá bác. Năm nay bác xuân có để được cây đỗ quyên nào nở Tết không bác?
Chỉ có một cây Kinsai nhỏ mới mua hôm tháng cuối tháng 10 lúc qua Cali, về thấy hoa còn nền để luôn trong nhà từ đấy cứ lác đác nở một vài hoa tới bây giờ nhưng vì hoa quá ít lại không nở đồng loạt nên không up hình lên chia sẻ.
Mấy cây kia vẫn để ngoài trời.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Chia sẻ hình một cây Flowering quince (Chaenomels) đang có hoa.

em này có dể nuôi không chú Xuân ?.cháu cũng thích hoa của lọai này mà tìm mua cây con hơi khó

hôm trước thấy nhà ông bạn Mễ ở gần nhà có một bụi .cháu xin bứng thử
vài cây con , nhưng khi búng cây ít rể quá nên chết sạch chẳng sống được em nào

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
em này có dể nuôi không chú Xuân ?.cháu cũng thích hoa của lọai này mà tìm mua cây con hơi khó

hôm trước thấy nhà ông bạn Mễ ở gần nhà có một bụi .cháu xin bứng thử
vài cây con , nhưng khi búng cây ít rể quá nên chết sạch chẳng sống được em nào
Cũng rất để nuôi, giậm cành cũng dễ bắt rễ và chịu lạnh rất tốt.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Năm nay chưa thấy bác tường thuật không khí tết nhà bác .
Bên nầy ngoại trừ những nơi có đông người Việt như vài thành phố của California và Texas còn những nơi khác thì cũng chả có gì gọi là có chút không khí Tết.

haibien

Quản Lý Viên
Bên nầy ngoại trừ những nơi có đông người Việt như vài thành phố của California và Texas còn những nơi khác thì cũng chả có gì gọi là có chút không khí Tết.
Thì tại mọi năm thấy bác cũng có chuẩn bị nhà 1 chút cho có không khí lên muốn hỏi nhà bác năm nay thế nào thôi ạ.

vanxeng

Thành viên tích cực
Cháu chào bác Xuân Lê. Bác vẫn khỏe chứ ạ. Lâu lắm cháu không dùng diễn đàn rồi. Cháu đang tìm facebook của bác. Nếu có bác cho cháu xin nick để cháu kết bạn bác nhé! Chúc bác sức khỏe!

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cháu chào bác Xuân Lê. Bác vẫn khỏe chứ ạ. Lâu lắm cháu không dùng diễn đàn rồi. Cháu đang tìm facebook của bác. Nếu có bác cho cháu xin nick để cháu kết bạn bác nhé! Chúc bác sức khỏe!
Đã gởi anh tin nhắn riêng không thấy anh trả lời.

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Hâm nóng vườn

Chào bác Xuân đã trở lại !được nhìn thấy những hình ảnh thân quen của ngày nào .Mặc dù facebook rất là đông đúc như cái chợ nhưng ngày nào khi mở máy lên vẫn có phần của DIỂN ĐÀN CÂY CẢNH dù nó đìu hiu như chùa Bà Đanh. Em thiết nghỉ ,quyền tự quyết trong tay của ae chúng mình ,mổi người thay nhau góp bài,ảnh ,tự khắc diển đàn sẽ sống lại !
+ Hình ảnh của anh hơi nặng.
+ Lúc trước ,anh tưới cây = hệ thống tự động ,bây giờ thì sao?

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Anh Thạch vẫn khỏe? Anh nói đúng nếu mỗi người thay nhau góp bài thì dđ tự khắc sẽ sống lại, nhưng hầu như anh em bên nhà chỉ có cậu Tài là tôi thấy còn kiên trì, it ra cũng phải năm ba người trở lên thì mới gây được sụ hứng thú được.
Hệ thống tưới tự động nhờ Phong thiết kế giúp giờ lại hỏng rồi, bên này thời tiết mù Đông khắc nghiệt quá mấy ông dẫn nước bi bể hết (chỉ trừ những phần được chôn dưới mặt đất) mặc dù tôi đã xã hêt nước trước khi mùa Đông đến.
Cho tôi gởi lời thăm chị.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây của bác Xuân giờ nhìn đẹp hơn lúc trước nhiều rồi . Chúc mừng bác .
Cám ơn anh Tuấn, lâu lắm rồi mới trở lại diển đàn vì nhiều bài rác quá mà BQT không chịu dọn dẹp.
Hy vọng ngày càng có nhiều anh em cũ trở lại để diển dàn có cái không khí như trước.