Cách cuốn màng bọc thức ăn... cho phôi...

PhanQB

Thành viên
Thực tình mình cũng đã áp dụng kỷ thuật trùm bịch nilon cho phôi LS, SN... khi ươm... Nhưng xem ra vẫn không ổn lắm... vì kết quả chỉ đạt được gần 50% sống là may mắn lắm rồi...​
Khi nhìn thấy hình ảnh này... thì có lẻ cách cuốn màng bọc thức ăn kiểu này... sẻ là rất hiệu quả đó, vì không cần che chắn gì thêm... mà vẫn thấy lung linh.​
Mọi người tham khảo qua và xem có áp dụng cuốn màng cho các phôi ươm được không... thì THANKS 114 nha.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ...:-j:-j:-j​

Dst1079

Thành viên tích cực
Thực tình mình cũng đã áp dụng kỷ thuật trùm bịch nilon cho phôi LS, SN... khi ươm... Nhưng xem ra vẫn không ổn lắm... vì kết quả chỉ đạt được gần 50% sống là may mắn lắm rồi...​
Khi nhìn thấy hình ảnh này... thì có lẻ cách cuốn màng bọc thức ăn kiểu này... sẻ là rất hiệu quả đó, vì không cần che chắn gì thêm... mà vẫn thấy lung linh.​
Mọi người tham khảo qua và xem có áp dụng cuốn màng cho các phôi ươm được không... thì THANKS 114 nha.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ...:-j:-j:-j​
Cho hỏi tác dụng của mấy miếng vải màu đen ở trong để làm gì thế? Giữ ẩm à?

PhanQB

Thành viên
Quấn vậy nó xì chổ nào thì vạch chổ đó hở bác :))
===========
Quá tuyệt =D>... Bác hỏi mà cứ như trả lời vậy... mong bác chia sẻ cách "vạch sao cho đúng chổ xì" để bà con nhờ với nha...:))

PhanQB

Thành viên
Cho hỏi tác dụng của mấy miếng vải màu đen ở trong để làm gì thế? Giữ ẩm à?
=============
Theo dị nhân cuốn màng bọc trên cho biết... thì khi cuốn phôi quái này ổng phải lót trong 2 mảnh đen phía trên vì ở đó đã nhô ra "hai mầm nhủ" kẻo sợ héo; còn lót thêm mảnh bên dưới vì ở đó có "một vết cắt dài và khá sâu đang rỉ nhựa"... Nên buộc phải làm vậy để giữ ẩm, vừa cho người xem chú ý... biết đó là "nơi nguy hiểm" có thể làm chết... người chơi phôi đó mà.​
Em bái phục... Bác quả là người có con mắt tinh đời thật... nhìn cái là biết ngay chổ nào cần phải "chú ý để giữ ẩm"...​

Thanks bác Dst1079 đã chú ý... và chúc mọi người cuối tuần cùng chú ý để vui :)):)):))​

PhanQB

Thành viên
Bác mà chọn phôi made in Việt Nam để quấn là hấp dẫn lắm đấy
==============
Chắc chắn là hấp dẫn rồi... vì cuốn màng bọc cho phôi made in vn thì không cần phải lót thêm các mảnh đen để giữ ẩm đâu bạn.:))

PhanQB

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Cách cuốn màng bọc thức ăn... cho phôi...

Nếu như mà xì đằng sau thì eo ơi bác tính sao
=============
Yên tâm đi bạn ơi... có những chổ xì đằng sau... xem ra cũng khá hấp dẫn...​

...và đáng yêu hơn nữa đó nha...​
Chúc bạn cùng mọi người vui :))... và có một tuần mới làm việc đầy hiệu quả... thanks:-h​

PhanQB

Thành viên
Không chỉ cuốn cho phôi ươm... mà còn bọc để làm đẹp nữa đó...

... và đây là còn dùng để bảo quản xe hơi nữa đó nha...

Nhiều công dụng quá đi mất .. Màng bọc thức ăn... đa năng... muôn năm !

Thanks mọi người cuối tuần... Chúc vui vẽ !:)):)):))​