Cách ươm hạt cây Phong Nhật Bản

phuctruongcong

Thành viên
OK thôi, nhưng nói trước bước ko qua. Đợt 1 do ko xử lý lạnh nên ko lên được cây nào. Đợt này mà lên được, chia cho anh em vài cây để làm kỷ niệm. Ai nhanh chân đăng ký thì có, chậm là hết phần :D Nhưng nói trước nếu lên dưới 10 cây là em để trồng hết :D
Em cũng bon chen đăng ký một cây nhé bác. Số là trước đây em cũng có 5 hạt (anh BonsaiThuduc tặng) nhưng em ươm đến nay mà chưa lấy nảy mầm chắc là nó không nảy mầm được nữa rồi.
Cảm ơn bác trước nhé!

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Em cũng bon chen đăng ký một cây nhé bác. Số là trước đây em cũng có 5 hạt (anh BonsaiThuduc tặng) nhưng em ươm đến nay mà chưa lấy nảy mầm chắc là nó không nảy mầm được nữa rồi.
Cảm ơn bác trước nhé!
Trời, bác ở Tiền Giang thì đăng ký với bác Camauteur mới gần :D Em ở Hưng Yên, cây khác như đào, mai bắc... thì em dám chuyển chứ phong em chưa dám. Lỡ chết thì phí quá :D mà không biết có mọc được không nữa :D

patrick

Thành viên mới
Mấy anh cho em đăng ký 1 cây nhé, mà mấy anh biết mua ở đâu chỉ giúp em. Em ở Saigon, em mới bắt đầu trồng cây nên chưa biết. Có gì chỉ thêm cho em, cám ơn mấy anh trước.

Huy - 0938413878
lnxhuy@gmail.com

diepthuphong

Thành viên mới
xin cho em hỏi cây phong nhật ở TPHCM có bán ko?và nếu có xin cho em hỏi phải mua ở đâu?em xin cảm ơm