bony nhà em

kenwall

Thành viên
Chắc là chó ta quá...nhìn cũng to con lém.Phải gân mình xin 1 con nuôi. Chúc mừng chó đẹp nhen

centimet

Quản lý mới
con này thuộc giống xoáy thái lan , nguồn gốc là con của cặp chó của Vợ chồng ca sỹ CV-KT đi du lịch ở Thái Lán mang về.

Ở thời điểm đó, dân Vn mình mới biết đến chính xác chó Thái Lan là như thế nào là nhờ anh Kim Qui hiện nay là tổng thư kí hội chó giống Vn có bài viết khoa học và tiêu chuẩn của giống chó này.

Tạo một cơn sốt kéo dài cho đến ngày hôm nay

Con này có màu đen gọi là Black diamon của người Thái , Bony là con giống tốt không mắc bệnh rò rỉ lỗ chân lông ở giống chó xoáy , đã gắn bó với Cent hơn 4 năm, hiện nay khoảng 35kg

thân
Centimet

nhieuvn

Thành viên tích cực
chó đẹp quá anh, hhihi. chắc nó có đặc điểm gì khác với giống mình, anh có thể tư vấn để anh em nắm rõ, và khỏi phải thắc mắc anh ah

centimet

Quản lý mới
chó đẹp quá anh, hhihi. chắc nó có đặc điểm gì khác với giống mình, anh có thể tư vấn để anh em nắm rõ, và khỏi phải thắc mắc anh ah
dồng ý với em hen , mà viết về giống chó này chắc dài và cần nhiều tư liệu để khi trình bày mạch lạc hơn

Anh sẻ viết ở 1 topic mới , tiêu chuẩn , xu hướng chó Xoáy Thái ở Vn và thế giới , cac lỗi làm chó mất giá trị hoặc chết vì bệnh di truyền..v.v

em có thể tham khảo sở ở đây : chó PQ Việt Nam...chuyện nhỏ!

thân
Centimet

centimet

Quản lý mới
hihi...hình như chỉ còn một con chưa có chủ thôi Tú ơi

Để anh tinh toán xem tình hình thế nào nha. Rất cám kích tấm lòng em ủng hộ

thân
Centimet

centimet

Quản lý mới
chàng rể cũng tạm tạm đến từ Thái Lan

mô tả

dáng tương đối đẹp
Chất lông sợi thô
Xoáy boling
Khong bị bênh chí tử DSC

thân
Centimet

nanhtitan86

Thành viên tích cực
hihi...hình như chỉ còn một con chưa có chủ thôi Tú ơi

Để anh tinh toán xem tình hình thế nào nha. Rất cám kích tấm lòng em ủng hộ

thân
Centimet
hi, nói chứ để anh làm giống mà,khi nào anh có nhiều rồi tính, em khoái chó phú quốc của viêt nam mình hơn,hi

hối lộ 1 con đi anh trai. ko là beng níc ah :)):)):))
anh coi còn thì báo giá em 1 con nhen.nếu dc thì rước về nuôi :D
thanks anh

tranquyloc

Thành viên
anh xaxoiw ơi,lần sau em nó lên giống nữa thì em giới thiệu anh qua ông chú em lấy giống con xoáy thái lan tên Fen đã đoạt nhiều giải dogshow của bạn chú em.em thấy giống chó cái của anh quá ok rồi nhưng em đực kia chưa phong độ lắm.,lần này chắc không còn em cún con nào để em đăng ký nhưng dịp sau thì ...hihi