bonnsai bali indonesia

hoangcanhson

Thành viên
Nhỏ,gọn,Sạch,đẹp và mang tính hội họa cao!Thật ngưỡng mộ những tác phẩm của xứ sở vạn đảo,Cảm ơn anh đã cho thưởng ngoạn

Quí Tài

Quản Lý Viên
Cám ơn bạn đã chia sẻ.Nhiều cây giống với chủng loại linh sam của Việt Nam quá,lá gần giống ,màu da cũng giống,và đặc biệt là lũa.Nhưng linh sam của mình thì có hoa,như vậy Việt Nam chắc chỉ thua họ ở khâu tạo dáng thôi .Xem xong mình tự nhủ phải cố gắng sao theo cho kịp họ.Nếu làm đc như họ thì cây linh sam của VN là số 1.
Phôi linh sam đẹp lâu nay đã đắt, qua chủ đề này sẽ tăng giá chóng mặt cho mà xem !\:D/

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Phôi linh sam đẹp lâu nay đã đắt, qua chủ đề này sẽ tăng giá chóng mặt cho mà xem !\:D/
E thấy cây thân vàng vàng ko lũa là cây Sam Hương đã có ở VN còn mấy cây lũa đầy ng` kia hình như là cây oliu phải ko anh Quí (nhớ ko nhầm thì a có loại này) . Nghe nói cây oliu rất dể sống nên nếu nhân giống sẽ rất tương lai

Quí Tài

Quản Lý Viên
E thấy cây thân vàng vàng ko lũa là cây Sam Hương đã có ở VN còn mấy cây lũa đầy ng` kia hình như là cây oliu phải ko anh Quí (nhớ ko nhầm thì a có loại này) . Nghe nói cây oliu rất dể sống nên nếu nhân giống sẽ rất tương lai
Mấy cây có lũa nhiều là pemphis acidula.( Tạm gọi : Hải sơn tùng, bằng phi, bạch tị, bạch thị ...) là "đặc sản " của Indo, Philipines, Malaixia. Ở VN chỉ có linh sam mới sánh vai được thôi.Linh sam thì hơn được yếu tố có hoa, còn thua vì có nhiều gai...

phamminhchuong

Thành viên
hy vọng vài năm nữa cây lsam của vn sẽ đuổi kịp họ .có điều , phôi lsam đẹp hiếm quá mà giá lại quá cao

bongbet

Thành viên tích cực
cảm ơn bạn đã sưu tầm chia sẻ ảnh đẹp cây họ làm rất ấn tượng,tks

Nguyen_Tung

Thành viên
Cảm ơn bạn chia sẽ, mình ko có gì để nói vì bận save :D
==================================
"phôi lsam đẹp hiếm quá mà giá lại quá cao"
Đó là giá trị của cây và cách để phân biệt cây đó bạn hihi

vinhquangle

Thành viên tích cực
hình ảnh độc đáo quá,nhìn cây này em có thêm ý tưởng cho ác phôi ở nhà ,cảm ơn đã chia sẻ