AE cho em hỏi về cây ổi

huynh vu2010

Thành viên
Em vừa săn được cây ổi lá nhỏ(nghe nói là ổi Nhật) hoành khoảng 25cm, em định gửi cây lại đầu mùa mưa năm sau mới đánh cây về, nhưng chủ nhà bảo cho gửi 1-2 tháng, vậy mùa này đào cây về dể nuôi không?em chưa bao giờ trồng cây ổi vào chậu, mong AE có kinh nghiêm về cây ổi tư vấn giúp em.Xin cám ơn nhiều.

canhnghean

Thành viên tích cực
em cũng mới săn đc 3 phôi ổi, mùa này em trồng nó cũng mọc mầm rồi, quan trọng là đất như thể nào để nó thích nghi thôi anh ơi

hocchoimai

Thành viên
Canh lối mùng 10/11 âm lịch là bứng được rồi, trước khi bứng nhớ xuống nhánh sửa tàn ( cắt tới cành cấp 2 hoặc 3 tùy dáng cây). Mang về để nơi mát 2-3 ngày, phun nước giữ ẩm cho da cây. Chuẩn bị đất cát và chất mùn tơi xốp cho vào chậu từ đây đến đó là vừa rồi đó. Mùa này dể bứng mà.:-h

huynh vu2010

Thành viên
Canh lối mùng 10/11 âm lịch là bứng được rồi, trước khi bứng nhớ xuống nhánh sửa tàn ( cắt tới cành cấp 2 hoặc 3 tùy dáng cây). Mang về để nơi mát 2-3 ngày, phun nước giữ ẩm cho da cây. Chuẩn bị đất cát và chất mùn tơi xốp cho vào chậu từ đây đến đó là vừa rồi đó. Mùa này dể bứng mà.:-h
Vâng, xin cám ơn anh nhiều.