a e chỉ dùm cách cho cây sứ ra hoa lúc tết

tiennavi

Thành viên
mình có vài cây sứ thái mà ko biết làm sao cho ra hoa lúc tết, a e biết chỉ dùm, tks n n

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
mình có vài cây sứ thái mà ko biết làm sao cho ra hoa lúc tết, a e biết chỉ dùm, tks n n
trong nam thì em ko biết nhưng ngoài bắc này thì nó chỉ có ra hoa vào mùa hè thôi khoảng tháng 5 tháng 6.

tiennavi

Thành viên
trong nam thì em ko biết nhưng ngoài bắc này thì nó chỉ có ra hoa vào mùa hè thôi khoảng tháng 5 tháng 6.
tks bạn. mình có biết 1 cách là nhổ lên, rửa sạch treo lên vào tháng 6,7 al, rồi khoảng tháng hay lâu hơn mình không rõ rồi trồng lại bón phân kích thích cho ra bông. mà mình không chắc lắm nên không dám thử

greenstar

Thành viên tích cực
Việc nhấc cây lên và để héo là để mình sắp sếp lại các rễ cho độc đáo.Còn về ra bông thì e chịu.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Trước Tết 100 ngày thì bạn bón Dynamic cho cây,sau đó 10 ngày thì cắt tất cả các ngọn của cây,mỗi tháng bón phân trên 1 lần,đến Tết sẽ cho hoa đồng loạt.

tiennavi

Thành viên
Trước Tết 100 ngày thì bạn bón Dynamic cho cây,sau đó 10 ngày thì cắt tất cả các ngọn của cây,mỗi tháng bón phân trên 1 lần,đến Tết sẽ cho hoa đồng loạt.
cám ơn chú, để tết này cháu làm liền!

bean

Thành viên
Trả lời: a e chỉ dùm cách cho cây sứ ra hoa lúc tết

Hay quá, thanks a nha. Tết này phải áp dụng cho mấy cây sứ ở nhà thôi.

mau xanh

Thành viên mới
sứ có đặt điểm là khi mộc chòi mói là ra hoa.bác muốn nó ra hoa thì phải cắt cành củ cho ra đột mói thì nó sẽ cho hoa thôi..bất cứ mùa nào cung ra .

seudaudovn

Thành viên mới
mình thấy ông nội mình thường hay xới đất ra và bỏ mặc cái cây hàng tháng trời rồi mới cho đất vào chăm lại

babyface

Thành viên
Cây sứ nhà tôi ra nhiều búp nhưng chỉ nở được vài bông, thấy cuống bông có cái gì trắng trắng, đụng vào là rụng hết cụm bông đó, như lá vàng dễ rụng lắm. Xin các bạn chỉ giúp nguyên nhân và cách chữa.