để bứng 1 cây CẦN THĂNG lớn phải làm sao?

hienvt

Thành viên tích cực
e tính mua cây cần thăng hoành 170 mà chưa rành về lúc thời điểm bứng loại cây này và phương án như thế nào dể sống nhất,mong anh em nào ở diển đàn từng bứng cần thăng lơn xin cho 1 lời khuyên
xin cảm ơn

quoclongtiengiang1978

Thành viên tích cực
góp ý cùng bạn ..thời điểm để bứng tốt nhất là vào cuối tháng 12 là tốt nhất nha bạn .khi thời điểm này cây đang trong quá trình ngủ đông nên bứng rất mạnh.theo tui nhìn hình thì bạn nên bươi đất cây này ra thấy tất cả các cổ rể để có phương án bứng tốt nhất,,cây này to phần dưới cổ rể khá sâu ,thank

vucongthin

Thành viên Mua Bán
Thời điểm này bứng Cần Thăng coi chừng tiêu nha bạn, nhất là cây trong hình bạn đăng cây đang ra lá non. Tốt nhất là từ từ hãy mua, đợi cây phát triển trở lại tới mùa nắng rồi hãy tính!

dabachong

Thành viên tích cực
tanks anh đã chia sẻ.anh co thể cho em biết giá vào hộp thư được ko ah
theo minh cách tốt nhất là để cho lá nó già rồi bưng xong rồi bứng cả bâu bỏ trong bóng râm vài ba tháng thấy rễ keo da rồi trồng chất trồng 70 phần cát còn lại cát và sơ dừa ít tươi nước chúc bạn thành công

hoanhtrang

Thành viên mới
Mình có cây cần thăng ở rừng cũng đang định bứng, may đọc được những ý kiến các bạn nên dừng lại đã, ở mình cần thăng rừng nhiều lắm,

H.T.T

Thành viên
Bác thử làm như cách người ta đánh cây ruối xem: Đào 1/3 gốc sau đó lót bao tải, vùi đất lại sau 2-3 tháng lại lặp lại. Lần cuối đánh nốt 1/3 bầu và chặt rễ cọc. Cách này đảm bảo sống được trên 90%. Cách thứ 2 thì 50/50 Đánh cây bọc bầu đất bó rơm, rạ, bèo lục bình vào thân cây giữ ẩm, che chắn như các cây công trình của bác ấy. Chúc bác đón em nó về an toàn.