Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

kimngandr

Thành viên
luân lan vàng năm nay đã nở, tích trữ năng lượng đủ cho mùa hoa, cây này rất dễ trồng, chỉ chết do không hiểu ý thôi, màu vàng nhìn ở ngoài rất ngọt ngào, tiếc thay hoa đẹp mỗi năm chỉ rộ 1 lần

culanluasg

Super Moderator
rất là đẹp,ở miền Tây trồng lan rừng rất khó chị ah,không chỉ hiểu ý là được ...

phamdinhhiepbmt

Thành viên
luân lan vàng năm nay đã nở, tích trữ năng lượng đủ cho mùa hoa, cây này rất dễ trồng, chỉ chết do không hiểu ý thôi, màu vàng nhìn ở ngoài rất ngọt ngào, tiếc thay hoa đẹp mỗi năm chỉ rộ 1 lần
Chị cho em hỏi là ngồng hoa nó cao bao nhiêu không ạ? Hiện em thấy mấy chị dân tộc có bán 1 loại ngồng hoa rất cao, ngang tầm mắt của em

kimngandr

Thành viên
Chị cho em hỏi là ngồng hoa nó cao bao nhiêu không ạ? Hiện em thấy mấy chị dân tộc có bán 1 loại ngồng hoa rất cao, ngang tầm mắt của em
vòi hoa khá dài vì chậu để dưới đất mà vòi hoa cao dàn kệ 1m (dùng để các chậu nhựa đó)

phamdinhhiepbmt

Thành viên
vòi hoa khá dài vì chậu để dưới đất mà vòi hoa cao dàn kệ 1m (dùng để các chậu nhựa đó)
Vậy thì đúng loại này rồi bác ơi, giá là 35k/ củ. Bác nào ở SG có nhu cầu em mua giúp cho nha. À, hiện em thấy nhu cầu mua lan rừng chủ yếu qua mạng như Xuân Phong... Bác Cù lập topic mua giúp lan rừng được không? Vì em thấy có những cây bạn thích dù giá rất rẻ nếu ở địa phương nhưng khá đắt đỏ ở vùng khác. Em thấy trên em lan của mấy người đi dân tộc bán rất rẻ mà em thì mua gần như không thiếu loại nào họ bán rồi trong khi có người thì muốn mua cũng chẳng biết ở đâu bán

tancangcaimep

Thành viên
Vậy thì đúng loại này rồi bác ơi, giá là 35k/ củ. Bác nào ở SG có nhu cầu em mua giúp cho nha. À, hiện em thấy nhu cầu mua lan rừng chủ yếu qua mạng như Xuân Phong... Bác Cù lập topic mua giúp lan rừng được không? Vì em thấy có những cây bạn thích dù giá rất rẻ nếu ở địa phương nhưng khá đắt đỏ ở vùng khác. Em thấy trên em lan của mấy người đi dân tộc bán rất rẻ mà em thì mua gần như không thiếu loại nào họ bán rồi trong khi có người thì muốn mua cũng chẳng biết ở đâu bán
Nếu có thê bạn mua giúp mình vài củ lan luân vàng đươc ko ạ? Lan luân mình thấy bán nhiều ở Đinh Tiên Hoàng Q1 nhưng không biết màu gì cả, mà mình chỉ thích lan luân vàng thôi mà mua thì cũng không biết mua ở đâu cả không bạn có thì nhượng lại cho mình vài củ cũng được.Thanks

hk6_3

Thành viên mới
Đúng quá,Lô hội chóng tàn lắm ,mình cũng có mấy giò to hơn vòng tay giờ chán đang muốn thanh lý,có anh em nào máu chơi Alo mình tặng cho.Bạn Danhquang mau ấp cái hình lên xem nó thế nào.:eek:3
Bác thanh lí chưa? Nếu chưa thì thanh lí lại cho em, inbox giúp em nhé, Thanks bác

Hoanam

Thành viên mới
Có anh chị nào biết phân biệt hoa và thân cây kiếm vàng , kiếm trắng hàng rừng và Thái ko ? làm ơn chỉ giúp em với .

thanhtrucsg

Thành viên
Chậu lan kiếm này đã có khoảng 10 năm, tự phát triển thành bụi, năm nào cũng ra hoa vào tháng 4 này. Các bác vui lòng cho biết đây có phải là kiếm Tiên Vũ không? Cám ơn trước các bác!

dancayocap

Thành viên
Chậu lan kiếm này đã có khoảng 10 năm, tự phát triển thành bụi, năm nào cũng ra hoa vào tháng 4 này. Các bác vui lòng cho biết đây có phải là kiếm Tiên Vũ không? Cám ơn trước các bác!

Cây này là Lam Kiếm dòng Lô hội