Địa lan bị sâu bệnh, địa lan cần dinh dưỡng... Thuốc gì? phân gì?

buithinhvan77

Thành viên mới
Trả lời: Địa lan bị sâu bệnh, địa lan cần dinh dưỡng... Thuốc gì? phân gì?

bạn hãy xem lại bộ rễ và chất trồng có phù hợp chưa ???
Cây này em lấy chủ nhật tuần trước ở nhà anh Tấn Phong, lúc đó rễ dài và trắng lắm, chất trồng bằng vỏ lạc trộn xỉ than + phân do chính tay anh Phong trồng mà. Nhưng có lẽ lúc đó nó cũng bị bệnh rồi em ko để ý! Vậy giờ nên làm gì?

culanluasg

Super Moderator

nếu không có vấn đề gì về rễ và bạn chưa thay chất trồng ,thì hãy đem nó vào mát ,đừng tưới nhiều quá ,dùng thuốc kích thích tăng trưởng phun cho nó ,tuần một lần ,nếu là Tấn ở Hà Đông,cho mình gửi lời thăm Tanphong(Tấn)

buithinhvan77

Thành viên mới

nếu không có vấn đề gì về rễ và bạn chưa thay chất trồng ,thì hãy đem nó vào mát ,đừng tưới nhiều quá ,dùng thuốc kích thích tăng trưởng phun cho nó ,tuần một lần ,nếu là Tấn ở Hà Đông,cho mình gửi lời thăm Tanphong(Tấn)
Vâng, sáng mai em qua đó sẽ gửi lời hỏi thăm!

hoalandep1234

Quản lý mới

Cây này em lấy chủ nhật tuần trước ở nhà anh Tấn Phong, lúc đó rễ dài và trắng lắm, chất trồng bằng vỏ lạc trộn xỉ than + phân do chính tay anh Phong trồng mà. Nhưng có lẽ lúc đó nó cũng bị bệnh rồi em ko để ý! Vậy giờ nên làm gì?
Địa lan, lưu ý thoáng gió và đặt cao hơn. Có lẽ do rệp, muội thôi vì mùa mưa nên có thể dùng ortus hoặc hỏi đồng chí Tấn phong luôn