Đào thất thốn đà lạt + tiến vua và dự án dài hơi

khat_lp

Thành viên tích cực
Là vì công nghệ bây giờ đã khác xưa
Nhưng tính từ lúc ươm là11 tháng. Ươm 15 ngày cây sẽ mọc
Anh để khô hạt rồi tháng 11 mới ươm à, nghe nói giống này tỷ lệ nảy mầm thấp, anh có thể chia sẻ một ít kinh nghiệm k a

maidaotrennui

Thành viên
Anh để khô hạt rồi tháng 11 mới ươm à, nghe nói giống này tỷ lệ nảy mầm thấp, anh có thể chia sẻ một ít kinh nghiệm k a
Hạt để khô đem ngâm nước ấm 1 đêm rồi vùi vào trong cát ẩm . Ngày tưới 1 lần và chờ đợi
Nhớ sử lý thuốc sâu + nấm cho hạt và cát để tránh kiến... nấm bệnh... làm hỏng hạt
Có thể pha kích rễ vào nước ngâm hạt or Nước tưới

khat_lp

Thành viên tích cực
Hạt để khô đem ngâm nước ấm 1 đêm rồi vùi vào trong cát ẩm . Ngày tưới 1 lần và chờ đợi
Nhớ sử lý thuốc sâu + nấm cho hạt và cát để tránh kiến... nấm bệnh... làm hỏng hạt
Có thể pha kích rễ vào nước ngâm hạt or Nước tưới
Cảm ơn anh. Anh có thể chia sẻ thêm cách bảo quản hạt giống không ạ?

tndieu

Thành viên mới
Chào các bạn. Mình sống ở Huế nhưng lại rất thích hoa đào chưng tết, tuy nhiên ở đây người ta chỉ trông mai chơi mai còn tết thì có đào bán nhưng lại toàn đào phai, không thích. Chơi đào thì hoa phải đỏ thắm. Vì vậy có bạn nào bán cây giống hay hạt giống thì tạo điều kiện bán cho mình một ít nhé. Thành thật cám ơn sự nhiệt tình đó

maidaotrennui

Thành viên
Mầu trắng. Hồng và đỏ mình đều có bạn nhé cây hạt thì có cây 1 tuổi nhưng nói thật là mình không phân biệt đc mầu.nếu bạn muốn lấy hạt loại đỏ thì tháng 6 al sẽ có .
Mình có cả đào thất thốn ươm từ hạt nữa nhé
==================================
Hoa đào thất thốn

Sửa lần cuối:

maidaotrennui

Thành viên
Cây của bạn mầu mận chín nhé loại này mình có 50 cây. Cây của mình ở trên mầu đỏ cờ

Tre Việt Nam

Thành viên
bạn maidaotrennui có thể cho biết giá đào thất thốn ươm từ hạt đc không, cho thêm địa chỉ khi nào tôi qua thăm.

Tôi ở Thanh hóa, có thể cho biết giá cước gửi về để tôi mua đôi chục cây trồng chơi.

Nếu không công khai dc thì inbox hộ, xin cảm ơn.

maidaotrennui

Thành viên
Tt năn nay ươm hơi khó. Mình cũng chưa biết đc bao nhiêu cây nữa. Để khi nào đc đôi chục cây mình liên hêh nnhes