Recent content by vmhiep

1. V

Cần hỗ trợ bứng và nuôi mai hoành >50 - Tây Ninh

Chào chú bác anh chị em, Em có cây mai hoành >50 tại huyện Hòa Thành - Tây Ninh. Cây lâu năm, em định bứng về trồng nhưng chưa dám vì thiếu kinh nghiệm. Thân cây không có gì đặc biệt, đế lại càng không, nhưng nó gắng liền với những năm tết đến ở nhà ngoại em. Em đăng tin này mong chú bác anh...
  2. V

Đơ đơ như cây cơ

Em có cây kim quýt, không có gì đặc sắc. Các bác đi qua phán vài câu cho vui: Em định cắt chổ này: Khổ nổi còn cái thẹo tổ chảng ngay cùi chỏ chưa lành :D Kính chúc sức khỏe!>:D<
  3. V

Một vụ án khủng khíp - bảng tin thứ sáu ngày 13 năm 2013

Vào một đêm mưa gió bão bùng của tháng chín, một em thíu nhi đã bị một tên người lớn túm cổ, quấn tay, trói chân, vặn vẹo đủ kiểu. Để rồi sáng hôm nay, một buổi sáng u ám mang tên thứ sáu ngày 13, em í không còn là thíu nhi nữa, những hình ảnh hết sức người lớn đã bị tung lên mạng.... Có ai còn...
  4. V

Phôi hoa giấy em rất thích!!!

Tình hình là e vừa tìm được 1 phôi hoa giấy, đã bung mầm đang chờ e nó cứng cáp. Cả nhà cho e hỏi: 1. có cần lưu ý gì trong khâu chăm sóc không? 2. Vẽ đường cho e nó 1 tương lai tươi sáng. Cảm ơn cả nhà: Kính chúc sức khỏe!!!
  5. V

Tự nhiên hồng

Một cây trang hồng tự nhiên, bé bé xinh xinh. Em nó vừa có 1 đợt hoa đã đời nên quyết định cho vô chậu.............. nhựa. Hehe Chúc mọi người nhiều niềm vui! :emoticon-handshake:
  6. V

Tập tành, kính nhờ góp ý ạ!!!

Tình hình là nhờ diễn đàn mà cháu phát hiện mình có sở thích ngắm cây:-bd. Ngắm 1 thời gian đâm ra mê:x. Mê "của người ta" rồi đâm ra buồn8-|. Buồn buồn cháu mua 1 vài phôi về làm "của">:). Hôm nay nhà cháu mạnh dạng show hàng phát, hơi cùi do chưa có kinh nghiệm. Mong sao từ em này nhà em có đủ...
  7. V

Rất tự nhiên vì không biết làm gì

Tình hình là e có cây MCT trường từ hồi học cấp 2 (cướp nhà đứa bạn) Không cắt tỉa gì cả, chỉ trồng vào chậu, nhánh nào chết lặt đi. Khoe cả cùng cả nhà: Điệu 1 chút: Với bác tiều phu Với bác voi Cảm ơn mọi người đã ghé xem!!!!@};-@};-@};-
  8. V

Cây cùi nhưng mê

Em là dân ở trọ, có khoản ban công phơi đồ em xí 1 xíu trồng cây Nguyệt. Một tối đi làm về nghe hương thơm thoang thoảng, sáng hôm sau "chộp" e nó liên tục, chia sẽ cùng cả nhà: Shot at 2012-05-09 Shot at 2012-05-09 Shot at 2012-05-09 Shot at 2012-05-09 Shot at 2012-05-09 Chúc cả nhà buổi...
  9. V

Tìm cách thủ tiêu

Em có cây LS nuôi được khoản 1 năm, nghiệt cái khúc "củi" e không biết làm sao. Cắt đi thì tiếc, để thì hơi chướng, lũa thỉ e hơi tệ. Kính mong cả nhà góp ý cho e nó dể thương hơn, hình của em nó đây ạ: Shot at 2012-05-09 Shot at 2012-05-09 Shot at 2012-05-09 Shot at 2012-05-09 Shot at...
  10. V

Đăng ký bản quyền

Thân chào cả nhà! Em tham gia lâu rồi, độc kha khá, xem quá trời... Nói chung là rất thích@};- Thích nhất phần ghép cây, về nhà có cây trang lá to, bông trắng, mùi thơm, em thử ghép trang đỏ và trang vàng lá nhỏ. Kết quả là đây: Shot at 2012-05-08 Nay chia sẽ với cả nhà. Nói chung là sống...