Recent content by TTrung

1. TTrung

Cây LS nhờ các bác vẽ giùm em!!!

Cây này lá trung, em ko biết nên ghép lá hay để lá trung chơi nữa hic hic. thanks các bác trước :-*:-*:-* Hình 4 mặt của cây : Các ảnh chụp gần :
  2. TTrung

Hô ni mun !!!! ^^

Chả là em cưới vợ trước tết, sau tết 2 vợ chồng em làm chuyến Việt Trì - Đà Lạt - Sài Gòn chơi. Cũng đc hơn tháng rồi mà em chưa up hình khoe đc. Tại em....lười :D. Bao ước mong em đc vào Sài gòn chơi thế mà vừa vào vèo cái hết thời gian hic hic. Tại phải dành thời gian riêng cho 2 vợ chồng nên...
  3. TTrung

Cây của TTrung

Hum nay là sinh nhật em, chờ mãi mới tới ngày để làm cái topic này.Vườn thì ko có, chỉ có topic nhỏ để post hình chia sẻ mấy cây của em với mọi người thôi.Hy vọng luôn có cây mới và cây đẹp để chia sẻ với cả nhà :D.Hoa, cơm, rượu, thịt ko có, ai tới thì mang quà góp cho thành bữa tiệc nha ;;);;)
  4. TTrung

Vẽ giúp em hình 2 cây Linh Sam!

Bài này em post bên Kỹ thuật bonsai cơ bản rồi, giờ em post sang đây cho đúng chuyên mục và có người giúp em hic.nhờ mod xóa giùm em bài bên kia.thanks kiu mót nhá :-* Nhờ các chú, anh giúp em vẽ hình tương lai với.em xin cảm ơn nhiều ! :-* cả 2 cây em đều đang dự định hình 1 làm mặt tiền. Cây 1...
  5. TTrung

Giúp em tạo dáng, vẽ hình tương lai cho Linh Sam!

Nhờ các chú, anh giúp em vẽ hình tương lai với.em xin cảm ơn nhiều ! :-* cả 2 cây em đều đang dự định hình 1 làm mặt tiền. Cây 1 : Cây 2 : Còn nữa nhưng nhờ từ từ ko các bác sợ chạy mất :))
  6. TTrung

Nhờ các bác giúp xem qua lá cây mai của em!

Như vậy là có bị bệnh gì ko ạ?cần phải làm gì để tốt hơn chỉ giúp em với.cám ơn các bác!
  7. TTrung

Cây Mai Vàng của em!

Báo cáo với các bác là em có cây mai vàng mà tết nó ko nở tí nào, giờ nó mới chịu nở ( em ở ngoài Bắc ) Em chụp mấy hình post lên các bác coi giùm em là: - loại mai gì? - Bông nó liệu có cải thiện cho khít cánh hơn được không? ( vì năm vừa rồi cây bứng mới trồng chậu từ tháng 4 năm trước ) - Và...
  8. TTrung

Chuyện về đại gia Thịnh "đồng nát"!!

Ko biết đã có ai post chưa,tình cờ tìm hiểu cá sủ vàng thấy thì nên post mọi người coi.Nếu ai post rùi thì mod xóa giùm em. Cái tên Phạm Đức Thịnh, hay còn gọi là Thịnh “Hải Phòng”, Thịnh “đồng nát” mới chỉ được biết đến khoảng 2 năm nay, song đã nhanh chóng nổi đình nổi đám. Trong khoảng 2...
  9. TTrung

Khám bệnh cho em tên này với!

Lá cây mai của em cứ làm sao ấy ạ.hic.mà em thấy các bác rục rịch nụ nụ gì đó mà cây của em chắc ko ra nổi hoa tết này rùi phải ko ạ? :(.Mà lá cây mai của em thế nào bé tẹo ra :((.Thấy lá các bác to, xanh, đẹp mà thèm :( Hình đây ạ: đây là kích thước lá nè ( lá to và 1 lá trung bình ):
  10. TTrung

Nhờ các bác tư vấn tạo tán cho cây sam quái!

Các bác tư vấn giùm em cây này phải chơi như thế nào ạ.Nếu đc nhờ các bác vẽ giùm em cái hình cho em dễ nhìn.Cám ơn các bác nhìu nhìu!!!!! Mặt tiền đây: ( dưới gốc có 1 cây tử nho nhỏ ) Thẳng từ trên xuống: Còn đây là các hướng nhìn khác nhau để các bác dễ nhận dáng em nó: Thanks!!! :-*:-*:-*
  11. TTrung

Xem giùm em với!

Em có cây Mai vàng mới đâm chồi,em thấy lá có vẻ ko được tốt lắm ( theo em nhìn thôi, thấy lá có vẻ mỏng mỏng ).Các anh xem giùm em cây có vấn đề gì ko. Hiện giờ em đang trồng cây bằng: Đất phù xa + trấu + mùn cưa + phân bò.Ngoài ra em chưa có bón phân hay phun thuốc gì. Giờ nên bón phân gì,bón...
  12. TTrung

Nhờ anh, em, chú, bác vẽ giùm cây mai vàng dáng bay!

Em có cây Mai vàng dáng bay,cây đã nẩy nhiều chồi nay em post hình mong mọi người vẽ giùm em.Em xin cảm ơn nhiều! Đây là hình em nó ạ: (Rễ cây ko to lắm nhưng trải đều,em đang trồng nó xuống mặt đất khoảng 10cm ) Mặt 1: Mặt 2 ( nhìn trên xuống ) Mặt 3 ( nhìn trực diện ) Mặt 4 ( mặt này nhìn...
  13. TTrung

Nhờ anh, em, chú, bác vẽ giùm cây mai vàng dáng bay!

Xin lỗi em post nhầm,phiền mod xóa giùm em chủ đề ko có nội dung này ạ!