Recent content by tranadaialam

1. T

chậu nào cho cây này các bác ơi

em có cây lộc vừng 5 thân đang chuẩn bị lên châu nhờ các bác tìm cho một kiểu chậu phù hợp [/IMG] [/IMG]
  2. T

lộc vừng thác đổ trước và sau khi cắt

[/IMG]mời anh em gop ý cây lộc vừng sau [/IMG] [/IMG] [/IMG]
  3. T

sos giúp em với

bữa nay tính lên chậu cây lộc vừng sau, có ông bạn khuyên em cắt cành trên lưng cây,các bác xem dùm em để hay cắt phần em đánh dấu đen đây các bác [/IMG]
  4. T

lộc vừng thác đổ mới cắt,nhờ anh em gop ý

[/IMG]cấy 1 : thác đổ ================================== [/IMG] cay hoành đẹp [/IMG] ================================== [/IMG] cây phụ tử[/IMG] cây ngũ nhạc
  5. T

cây mai có bộ dế giống con bò cạp

cây 1[/url][/IMG] [/url][/IMG]
  6. T

giới thiêu 2 cây lộc vừng (thác đổ,ngũ nhạc)

cây ngũ nhạc (12 năm) cây thác đổ 12 năm cả hai cây mình đang sửa lại [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG]
  7. T

hai cây sung chia sẻ cùng anh em

cây 1 (12 năm trong chậu ) [/url][/IMG] [/url][/IMG] cây 2 (trồng 6 năm ) [/url][/IMG]
  8. T

Tiểu cảnh me cổ thụ đây!

cây của bác đẹp quá.cảm ơn bác đã chia sẻ nhé
  9. T

nhờ anh vinh cùng mọi người tạo dáng lại cây mai của em

cây 1 mặt sau [/IMG] mặt trước. cây 2 mặt bên cây 3 [/IMG] cây 4 [/IMG] cây tiếp [/IMG] cây tiếp dáng bay [/IMG] cây tiếp bọng 3/4 cây .hoành 90 [/IMG]
  10. T

các bấc ơi giúp em với giúp em với

em đang tính mua 1 cây mai bon sai dáng 1 trực ,1 bay .hoành gốc 55. tay bay khỏang 80cm,hoành 35cm,tay trực cao 40cm,cả cây cao 65-70cm,cây trồng ở châu được 5 năm rùi .cây chưa ghép .mai nhà.hiện tại cây rất tốt. chủ nhà đòi 5t .theo các bác mua được không vậy. rất mong các bác góp ý .em...
  11. T

mời các bác đánh giá cây mai này của em

mọi ý kiến đóng góp sẽ là kiến thức quý báu với em.rất mong các bác nhiệt tình đóng góp ý kiến . bác nào biết chỗ bán bành dầu tại tp chỉ em với nhé . mấy cây này e trồng gần 5 năm rồi ghép được chưa,có lên ghép không? [/IMG] cây số 2 [/IMG] cây sổ 3 ================================== [/IMG]
  12. T

moi anh em danh gia cay mai nay của em

cây số 1 [/IMG] cây số 2 [/IMG] cây số 3 [/IMG] cây số 4 [/IMG] đố anh em nào biết đây là cây gì cây này đây [/IMG]
  13. T

anh em ơi chỉ mình chỗ mua bánh dầu với

mình có mấy cây mai chơi tết xong mình vừa cắt tính dường lại mà không biết mua bánh dầu ở đâu nhờ các bác chỉ dùm với