Recent content by thanhvbatv

1. T

Nhờ các anh giúp em gấp ! cấp cứu !

Em vừa cắt cành khoảng 1 tháng hiện giờ tược mới ra rất sung nhưng không hiểu vì sao đầu lá non bị cháy nhờ các anh chỉ giúp em cách cứu cây mai này với , cám ơn các anh nhiều !
  2. T

Định mua 2 cây mai này, nhờ các anh tư vấn !

Em tính mua 02 cây mai này nhờ các anh xem giá cả thế nào ? có mắc quá không ? Cây 1 : hoành 40cm cao gần 1m (kêu giá 3 triệu) Cây 2 : hoành 45 cao 2m (kêu giá 7 triệu)
  3. T

Mai xù quái , nhờ các anh định giá giúp ! cám ơn !

Hồi sáng này đi công chuyện thì gặp em nó , nhưng chủ vườn nói giá cao quá, nhờ các anh đánh giá xem em nó khỏa chừng bao nhiêu thì mua được ! cám ơn !
  4. T

Mời các anh nhận xét !

Em thấy anh bạn của em hay sưu tập các cây như vậy, các anh chị nhận xét xem có giá trị không ? Mai vàng : Hoành trên 70cm, cao 6m, đế nở đều :
  5. T

Nhờ tư vấn mai nguyên liệu + cực độc !!

Xin các anh chị cho nhận xét cây này !(hoành cây chính 40cm, cao 1,5m) Em định cắt thân giữa đi chỉ để 02 thân thôi các bác thấy thế nào ? Cám ơn !
  6. T

Mai của bạn em !

Cây mai bạn em mới lấy về , nhờ các anh đánh giá và tư vấn giúp ! cám ơn !
  7. T

Cây mai nguyên liệu mời các anh đánh giá !

Cây này em mới mua (hoành 5 tấc) 4,5 tr các anh xem có được không ? Em định cắt xuống còn khoảng này :
  8. T

Anh Lo, Anh Nhã giúp gấp !

Nhờ các anh xem giúp em định cắt cây mai này theo thế long giáng (theo lời anh Nhã) có ổn không ? Cám ơn ! (Vết vẽ màu trắng là em tính cắt , Anh phóng hình lớn xem giùm)
  9. T

2 cây mai mini.. nhờ các anh góp ý !

Nhờ các anh xem 2 cây này có tương lai không ? giá khoảng báo nhiêu thì ok ? cám ơn !
  10. T

Tham khảo các anh giá cây này !

Nhờ các anh xem cây này giá khoảng bao nhiêu thì chơi được ! cám ơn ! (Cao trên 3m , hoanh 60, bông 5 cánh to)
  11. T

Cần tư vấn : Cây Lài cổ !!!

Nhờ các anh tư vấn xem em cắt cây lài cổ (nghe chủ cũ nói trên 40 tuổi) này có được không ? Đây là phần 2 bên đế của nó (ở ngoài nhìn giống như là con cá sấu vậy nhung sao trong hình...thì không giống !!!!!)
  12. T

Nhờ các anh tư vấn xem em cắt vậy được o ?

em mới cắt 02 cây mai nguyên liệu , nhờ các anh tư vấn xem cần chỉnh sửa gì không ? cám ơn !
  13. T

Cây mai nguyên liệu : thế suy phong ?

Mình làm cây này theo thế suy phong được không các anh. Nhờ anh Vinh và anh Lo chỉ giáo , cám ơn nhiều !!!!
  14. T

Gốc mai xù đẹp !

Đây là cây mai xù của bạn mình vừa lấy về, mời các bác nhận xét dùm nhé ! cám ơn !!
  15. T

Em có gốc mai, mời các anh chị xem !

Nhờ các anh chị đánh giá, nhận xét chiều hướng tạo thế phát triển cây mai này giúp em ! cám ơn nhiều !!! còn đây là toàn thân :