Recent content by thanhtu_tt88

1. T

" Cảm xúc" từ " Bức xúc"

Buồn buồn chuồn chuồn ngồi buôn tin... Chia sẻ với cả nhà, Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và tràn đầy ý nghĩa http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/hang-hoa/gia-gao-viet-se-con-giam-2878613.html http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/mien-trung-ngap-trong-lu-2896037.html...
  2. T

Cây trang trắng đã nở hoa

Mấy hôm nay cây trang trắng đang chuẩn bị rộ hoa... Lâu lâu yêu đời 1 bữa nên hôm nay chia sẻ với cả nhà cây trang trắng của em ạ Khi mới mang về là lúc đang tỉa tàn ^^ Bừa bộn cả phòng hihi Ngày hôm nay em nó xinh đẹp, nở rộ thế này đây ạ ^^
  3. T

Cặp Trang Vàng mini tàn thiên nhiên

Chẳng là em mê trang mà cũng là có duyên với mấy em trang vàng. Nên hôm nay mới thêm 2 em vào hiệp hội trang của vườn em. Cũng chẳng có To, Đẹp hay chuẩn bài như những em khác. Nhưng chỉ nhiêu đây cũng làm em thêm niềm vui và tiếng cười trong thời gian này rùi. hihi. Xin chia vui cùng các anh ạ...
  4. T

Chúc mừng sinh nhật anh Quí Tài, anh Newcomer và các thành viên khác.

Chúc các anh 1 ngày sinh nhật vui vẻ. Sang tuổi mới vạn sự bình an, nhiều niềm vui và hạnh phúc mới nhé.
  5. T

Em Trang Cam Lớn Nhưng Yếu Đuối

Nhìn em nó xơ xác, không lớn lên được mà lòng xót xa. Lại thấy em nó bị chuột chù, chuột cống, chuột nhà, chuột đường hoành hành, lại thêm cái chậu nó quá nhỏ so với em nó. Thương em nó quá nên đêm qua em đã khám và chữa bệnh cho em nó Cầu mong cho đứa em này nó tai qua nạn khỏi . huhu Lúc em...
  6. T

Kinh nghiệm sống từ " Tây Du Ký "

Đọc câu truyện hay trên chia sẻ với các anh em hihi. Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ, tuần mới tốt lành - Khi Tôn Ngộ Không chuẩn bị giơ gậy giết yêu quái thì luôn có 1 vị Phật nào đó xuống nói là: "thú cưỡi của người này"," Cháu của người kia", "Con của người nọ" ... => Ý nghĩa: "mấy đứa làm chuyện...
  7. T

Đã 2 năm, tôi gắn bó với diễn đàn...

Thời gian trôi qua thật nhanh, mới hôm nào tôi mò mẫm trên google để tìm ra web cây cảnh . Và duyên phận như đã định sẵn, tôi đã tìm ra diễn đàn này, trở thành thành viên của diễn đàn và tham gia từ ngày này 2 năm trước. Trong thời gian 2 năm, tôi đã gặp gỡ với rất nhiều người, đi đến nhiều...
  8. T

Nhờ sự giúp đỡ của anh em khu vực Tây Nguyên

Hiện nay em đang nghiên cứu thị trường trồng chuối trên khu vực Tây Nguyên . Nhưng trên đó có 6 tháng mưa và 6 tháng khô .Nếu trồng chuối trên đó thì 6 tháng khô có được không ?Và cách khắc phục thiếu nước như thế nào ạ. . Do em đang cần thông tin gấp nên rất mong được sự giúp đỡ của mọi người ạ...
  9. T

Cây trang vàng chuẩn bị làm mồi cho chuột huhu

Hôm qua, rất hí hửng vì trông xong cây. Tới sáng ra coi em nó ra sao rồi thì thương tích đầy mình. Khổ thân em nó đêm qua làm mồi cho đàn chuột . Anh em nào có cách để tụi nó tránh xa cây của em không ạ ?Em cảm ơn Chứ cứ tình hình thế này, thì chắc chắn đêm nay tụi chuột sẽ rủ nhau kéo đến làm...
  10. T

Dành dành hoành 50 mm

Em vừa mới thay chất trồng cho cây này xong. Nghĩ tới chuyện sẽ có hoa dành dành chơi trong thời gian tới. Lòng thấy vui vui nên post để anh em yêu quý em cùng chia vui với em ạ . Em cảm ơn ;));));)) Hoành nó cũng chỉ có 50 mm (5 cm) . Anh chị nào hiểu nhầm là 50 cm thì chít em ạ . Và...
  11. T

Tổng kết chương trình làm từ thiện lần thứ nhất

Kính gửi toàn thể anh chị em thân mến , Lời đầu tiên xin cảm ơn sự đóng góp ủng hộ của anh Vinh Vo, anh Thành, anh Khang, anh Lê khanh,anh Xuân Tú, Anh Cần, Anh Hùng, Anh Thoại , Anh Trường ... Cảm ơn sự tham gia của Chị Mỹ Kim, anh Lê Khanh, Em Hương, Chị Vy đã tham gia góp sức trong buổi từ...
  12. T

Thông báo: Về thời gian và địa điểm làm từ thiện

Anh chị em thân mến. Với tư tưởng mình sinh ra đã may mắn hơn rất nhiều người nên đã thúc đẩy nguyện vọng muốn làm gì đó cho xã hội dù là việc nhỏ. Với niềm tin một việc nhỏ có thể sẽ mang lại nụ cười cho rất nhiều người. Đóng góp bằng công sức, thời gian, vật chất, tấm lòng, sự quan tâm...
  13. T

Kế hoạch chương trình từ thiện

Kính gửi ban quản trị diễn đàn cùng toàn thể cô gì chú bác và các anh chị em thân mến ! Nhận được tấm lòng từ thiện của mọi người em rất cảm kích và mong muốn buổi từ thiện lần này diễn ra thành công tốt đẹp để tạo tiền đề cho những chương trình từ thiện lần sau nên em lập topic này với nội...
  14. T

Đấu giá lấy quỹ kết hợp với BQT làm từ thiện

Kính chào các cô chú,anh chị em thân mến ! Được gặp các cô, chú, anh chị em trong buổi gặp gỡ, giao hữu ngày 28/04/2013 vừa qua là một niềm vui lớn, niềm vui càng lớn hơn và bất ngờ hơn khi được anh Phước (Bonsai Hữu Phước) tặng cây làm quà kỷ niệm. Cây thì rất thích rất quý nhưng sau vài lần...
  15. T

Bài văn về giáo dục việt nam !

Cô bắt làm văn tả Bà: Bà ngoại em vẫn chưa già Chiều chiều bà cưỡi xe ga ra đường Mắt bà vẫn rất tinh tường Tóc nhuộm ánh tím soi gương mỗi ngày Nhưng Bà em vẫn rất hay Bà chăm con cháu luôn tay luôn mồm Công việc bà vẫn ôm đồm Chăm lo con cháu sớm hôm không nề Hôm nay cô giáo ra đề Bắt em...