Recent content by tamkhung123

1. T

Vấn đề về phân

Cháo các bác!bác MINHCAO cho cháu hỏi,lúc trước bác có viết một bài hướng dẫn tỉ lệ ngâm npk là 8L nước+4kg phân úc+1kg lân+0,5kg kali.Nhưng cháu không biết tỉ lệ pha,nên hôm nay cháu lên dd nhờ bác chỉ cháu tỉ lệ pha,với 1L nước thì cần bao nhiêu npk ngâm thưa bác.Cảm ơn bác nhiều.
  2. T

tình hình cây mai bị bể bầu

Thân chào toàn thể các bác trên diễn đàn!thưa bác BINHMINH cháu đưa ảnh cây mai của cháu sau một thời gian cứu chữa của bác,đến hôm nay nó như thế này liệu có ổn phần nào chưa bác,mong bác xem ạ.Cảm ơn bác
  3. T

Tỉ lệ pha thuốc

Bác Minh cho cháu hỏi,anvil pha bao nhiêu ml với 8L nước ạ,cảm ơn bác nhiều.
  4. T

Mai lặt lá

Tình hình thời tiết năm nay bất thường quá,vào diễn đàn thấy các bác ai cũng lặt lá mai sớm thấy nôn quá nên hôm nay 13/12al e đã mạnh tay lặt lá hết 3 cây luôn.nhưng giờ e thấy hơi rung không biết có bị nở sớm không,cả vốn lẫn lời chỉ có 3 cây thôi,rung quá.E ở quận 7.tphcm.nhiêt độ sang sớm là...
  5. T

Cây mai cần trợ giúp

Chào cả nhà!Bác DOVANLO ơi nhờ bác giúp hộ cháu làm gọn lại và định hình các nhánh của cây mai này để vài tháng tới cháu sẽ ghép cho nó,theo ý của bác thì nên ghép phượng pháp nào cho cây mai này ạ.Mong bác giúp đỡ để cháu có một cây mai đẹp.Cảm ơn bác nhiều.sau đây là vài hình ảnh của e nó:
  6. T

Vấn đề về nụ mai vàng

Bác MINH_CAO ơi!bác còn nhớ mấy bài trước cháu có hỏi bác về vấn đề về nụ mai không?và bác cũng đã hướng dẫn cháu vài cách để chăm sóc nụ mai ở giai đoạn tháng9,10 âl và cháu đã làm theo hướng dẫn của bác đến hôm nay thì cháu thấy nụ đã tròn và mập lên,nhưng cháu thấy có một vấn đề là có nhánh...
  7. T

Vấn đề về nụ mai

Các pác trong diễn đàn cho e hỏi tí nha,tại thời điểm này nụ mai của e như vậy có ổn chưa.E tính pón thêm phân lân nữa có được kô các pác.Cảm ơn các pác nhiều!http://img696.imageshack.us/img696/9653/st830987.jpg
  8. T

mai vàng nhờ các pác giúp đỡ

Cho e hỏi 1 vấn đề,nhờ các pác chỉ giáo.vấn đề là e muốn thây chậu ở thời điểm này(9/2010)có ảnh hưởng gì đến cây ko,vì chậu e quá nhỏ và có tình trạng những đọt non mới ra thì lại bị héo e sợ bộ rễ ko phát triển tốt nên e có ý định thay chậu,có được ko các pác,hãy cho e lời khuyên.cảm ơn cac...