Recent content by sunflower5

1. S

Nhờ mấy bác chỉ em cách làm cho vũ nữ trăm hoa

Em có mấy chậu vũ nữ ( hoa màu vàng ) ở nhà, mấy lần ra hoa đều thử nghiệm : với phân 20-20-20 và phân 10-10-30 mà sao hoa lần nào cũng chỉ cho được 25 hoa là tối đa thôi các bác nhĩ. Buồn thật. Cây vẫn khỏe mạnh sung sức ^^!:@) ================================== Hiện tại giờ chậu 5-6 tép mà có...
  2. S

Hồ điệp dưới nắng 100%

1) 2) 3) Hồ Điệp trong tự nhiên mọc giữa nắng 100% ở Ninh Thuận ^^ ( share từ bạn Linh Nguyen )
  3. S

Hướng Dẫn Trồng Hồ Điệp Ra Hoa

Xin mấy bác tư vấn giùm em làm sao để mấy nàng ra hoa được. Em xin cám ơn
  4. S

Vấn đề nan giải khi trồng denro của hầu hết mọi người :D

Em có vài cây denro mini đang trong thời kì phát triển. Lá đã to hết rồi thì nên làm gì để cây ra hoa? Trong thời kì này có nên tưới cây không. Ý em là để khô, đủ nắng (thật là khô luôn) cho cây phát triển mầm hoa ??? Nếu tưới nước mà cây vẫn ra hoa thì có nên tưới phân bón 6-30-30 không? Mấy...
  5. S

Hỏi về Lan Kiếm lá cứng

Mấy bác cho em hỏi làm sao để cho cây lan kiếm lá cứng ra hoa vậy. Em trồng khá lâu rồi mà sao nó vẫn ko ra hoa. Bác nào biết cách chỉ em với. Em xin cám ơn và hậu tạ chữ Thanks ^^
  6. S

Mấy bác giúp em lan Moncara với

Em mới mua 1 cây Moncara mà chẳng biết trồng nó thế nào. Tra trên google cũng ko thấy yêu cầu về nhiệt, độ ẩm ra sao. Cách trồng thế nào ... Xin mấy bác tư vấn giùm em với. Thank mấy bác