Recent content by skylove

1. S

[TP HCM] Mua hạt giống cây trồng mini ở đâu ạ

Chào mọi người, cho em hỏi là có thể mua hạt giống những loại cây trồng mini ở đâu ạ, em tìm ở diễn đàn Vạn Niên Tùng, thấy có bán mà số lượng lớn quá, em dùng không hết, mọi người biết chỗ nào bán với số lượng tương đối không ạ, em trồng ít lắm, tại dạo này đọc mấy cái tạp chí, thấy phong cách...
  2. S

Cho em hỏi về khoan chậu

Chào mọi người, em thấy mọi người thường bán chậu mini mà đáy chậu chưa có khoan lỗ, cho em hỏi là mấy loại chậu mini đó mình khoan lỗ bằng gì vậy mọi người, cám ơn ạ.
  3. S

[tphcm] Em Cần Mua lại 1 Vài Chậu Cũ

xin lỗi mọi người vì em không post được bên mục mua bán, mọi người cho em hỏi là diễn đàn mình có anh chị chú bác nào có dư chậu cũ hoặc chậu ko sài ko, em đang tìm mua vài chậu đã qua sử dụng hoặc anh chị nào không sài : 1 chậu ốm cao cỡ 50cm, và 2 chậu xi măng tròn thường cao cỡ 30cm, em trồng...
  4. S

[TP HCM] em cần tìm 1 vài giống cây thuốc về trồng

Hi, em chào mọi người, các anh chị em diễn đàn, em ở TP HCM, nói chứ em cũng đăng ký nick diễn đàn lâu rồi, cũng không trồng đc bonsai ra trò trống gì... haizzzz em không có khiếu thẩm mỹ mà lại mê nghệ thuật :( , hiện giờ em đang định chuyển su hướng trồng hoa với sưu tầm 1 số cây thuốc, vừa...
  5. S

Hi, chào mọi người, cho hỏi về mua chậu đất rẻ TP HCM

Hi mọi người, lâu rồi không có trồng cây và vào diễn đàn chơi, mọi người cho em hỏi, giờ mua mấy chậu đất nung loại bình thường giống trồng Lan nhưng không có lỗ nhiều ở đâu vậy, lâu rồi em không chạy đi mua chậu, giờ định mua khoảng 20, 30 chục cái chậu nhỏ rẻ rẻ về trồng hoa với trồng mấy cây...
  6. S

TP HCM Tìm giống cây nho nhỏ

Hiện nay em đang ở TP HCM, đang tìm những giống cây hoặc hạt giống những cây nho nhỏ (để làm mini) với số lượng cực nhỏ để trồng chơi, bác nào có trái đã đậu hoặc hạt đã đậu thì cho em xin hoặc bán cũng được, em tìm với số lượng nhỏ thôi, mấy bác bán sỉ đừng ném đá em nhe, tội nghiệp...
  7. S

Hỏi chỗ mua chậu đất đỏ rẻ tại TP HCM

chào mấy anh chị cho em hỏi ở TP HCM chỗ nào bán chậu đất đỏ rẻ, em đang định nuôi vài cây nhỏ nên tìm mua khoảng 10 chậu trở lên. Thanks.
  8. S

Cần giúp đỡ cây Nguyệt Quế ở nhà

Chào mọi người, ở nhà em hiện có 2 cây như hình, cây được trồng từ hạt gần được 2 năm, em thì bỏ bê lâu rồi (chưa thay đất bao giờ), do để ở ngoài nắng + ba em ngày nào cũng tưới nên cây nó mọc vậy, giờ cây lớn quá, bỏ thì chắc không chịu, mà trồng thì không chỗ trồng, cho em hỏi có cách nào...
  9. S

Xin phôi hay hạt về trồng bonsai mini

Chào mọi người, lâu rồi không vô diễn đàn, em xin vào thẳng vấn đề luôn nha, nhìn mấy cây mini trên diễn đàn mình đã đã, có anh chị nào cho em xin vào cành giâm hoặc vài loại hạt giống để em trồng mini không ? Thanks nhiều ^^ (công nhận lời văn mình vô duyên và cụt ngũn hết sức, thông cảm nha...
  10. S

Hỏi về vấn đề đất trồng

Chào mọi người, cho mình hỏi vấn đề về đất 1 chút, mình xin đặt câu hỏi thẳng vào vấn đề : 1./Cho mình hỏi trộn những loại đất và cát như thế nào để đất có thể giữ ẫm và thoát nước tốt, không đọng nước trong chậu. 2./Những loại đất + cát hạt to mình có thể tìm mua ở đâu tại TP HCM 3./Việt nam...
  11. S

Cho em hỏi về cách trồng cây sâm Bồ Chính

Em được bạn tặng 1 cây sâm bồ chính nhỏ đem từ Phú Yên lên, nhưng em không biết cách trồng và chăm sóc, phiền các anh chị cô dì chú bác giúp đỡ. Thanks ^^
  12. S

Cho em hỏi làm sao tạo được cây bonsai (newbe)

Chào các anh, chị cô dì chú bác và các bạn ^^ , chuyện là vậy, hiện giờ em có 1 cây lựu do nhà em trồng từ hạt, thân cây không to, do nhà không thích nên để nó chết, hiện giờ nó khô queo, em nhìn cũng tiết, để gần 1 năm rồi, nhưng hôm nay em nhìn thì thấy chồi nó vẫn nảy (bó tay luôn, không tưới...
  13. S

Các bác cho cháu hỏi chỗ mua hạt hoặc cây con fly trap đó, tím

Chào các bác, cho cháu hỏi chỗ mua mấy hạt cháu nêu trên nhé, cháu đang ở TP HCM, cám ơn vì đã xem topic cháu.
  14. S

Tìm chỗ mua lưới che nắng, dây chịu lực tại TP HCM

Nhà em ở bên Q8, em muốn tìm chỗ bán lưới che nắng, che mưa, và dây chịu lực tại TP HCM chỗ nào gần gần, nhưng không biết chỗ, mong các tiền bối chỉ giáo, cho em hỏi thêm là mấy cái vật dụng đó có cái nào thay thế được không, cám ơn. ^^
  15. S

Các tiền bối giúp cháu về chỗ mua bonsai mini tại TP HCM với

Cháu xin xin lỗi vì tạo topic ngay chỗ này, cháu hiện là sinh viên, rất thích vẻ đẹp của cây Bonsai, nhưng nhà cháu thuộc dạng gia đình lao động, chật hẹp, nên cũng định tìm bonsai mini để trồng vì không có không gian, cháu muốn tìm 1, 2 cây thuộc dạng mới nảy mầm để mua về trồng để vừa với túi...