Recent content by NhatTienSuMo

1. N

Chia sẻ Anh Em Kềm cắt dây giá mềm

Với 1 người chơi Bonsai việc vô dây sau đó tháo dây để đem cây đi chơi, thả xổng hay tạo dáng mới .... là 1 việc làm thường xuyên. Với những cây khó thực hiện thao tác tháo dây Anh Em cần phải cắt dây. Việc sắm cho mình 1 cây Kềm cắt dây chuyên dụng đôi khi là 1 trở ngại đối với những Anh Em có...
  2. N

Phong Cách Nước Ngoài, chọn Phôi!?

Xin Anh Em tư vấn giùm cách chọn phôi cho 1 cây Phong Cách Nước Ngoài - Tàn Thiên Nhiên Theo Anh Em có tuân theo 1 quy luật nào như cây Bài không? Mong nhận được sự tư vấn của Anh Em. Chân thành cảm ơn Chúc sức khoẻ đến Anh Em và gia đình Cảm ơn Anh Em đã xem topic này!
  3. N

Xin hỏi cách đóng thùng cây gửi qua nhà xe, bưu điện

Do Em cần tặng bạn 1 cây mà bạn ở xa phải gửi qua bưu điện Cây mini,mà Em chưa bao giờ đóng cây gửi Xin Anh Em nào chỉ giúp cách đóng thùng. nếu có hình minh họa càng tốt Chân thành cảm ơn Mong Anh Em giúp đỡ
  4. N

Độc Bình, Xin nhờ Anh Em Tư Vấn giùm

Sumo được Bố tặng cho 1 chiếc bình này.Bố nói Ông Nội tặng Bố nay Bố tặng lại Sumo không rành về đồ gốm. Xin hỏi Anh Em dòng gốm này khoảng bao nhiêu năm? Dưới bình và cái dĩa men hơi cũ có cách nào tẩy nó trắng như trên mặt bình không? Chân thành cảm ơn Anh Em đã xem topic Mong nhận được những...
  5. N

Sam Hương Việt Nam & Sam Hương Đài Loan

Hiện có nhiều Anh Em bán Sam Hương Việt Nam. Xin hỏi Anh Em là sự khác nhau giữa 2 loại này? Theo Sumo tra google thì Sam Hương Việt Nam là lá cách chứ không phải Sam Hương Đài Loan. Có thể cùng 1 họ mà thôi chứ không giống nhau hoàn toàn Xin ý kiến của Anh Em Cảm ơn đã đọc topic này
  6. N

Linh Sam và Cái Gai

Như chúng ta đã biết thì Gai là 1 phần không thể thiếu của các giống Linh Sam hiện nay: Ngoại trừ 1 số giống đột biến thì không có gai. Nhưng không phải ai cũng có thể có cơ hội cũng như kinh tế sở hữu các gióng không gai. Do đó cắt gai là 1 việc làm thường xuyên.... Xin hỏi Anh Em là để gai thì...
  7. N

Những phút giây Buồn khi không ra vườn !

Hôm nay lại bệnh.Không thể ra gió tưới và chăm sóc những cây thân yêu. Sức khỏe dạo này không hiểu sao yếu theo từng ngày….. Nằm trên giường thì thấy thời gian sao nó trôi qua chậm quá…. Tiếng đồng hồ tí tác tí tác từng giây trôi qua….. chợt thấy mớ dây nước biển… lôi ra làm tí xíu cho qua...
  8. N

Dynamic những điều cần lưu ý!

Hôm nay Sumo xin tạo topic này với mong muốn Anh Em cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm trong việc sử dụng Dynamic. Dẫu ai cũng biết phân Dynamic là phân tan chậm nhưng hầu như Anh Em chỉ biết sử dụng theo kinh nghiệm cá nhân,vì trên bao bì hoàn toàn không hướng dẫn sử dụng.Nên các vấn đề : -Sử...
  9. N

Lên cơn Nghiện lúc Trưa Cúp điện

Đang ngồi nhập mớ Dữ Liệu Hà Nam thì phụt,cúp điện…. dữ liệu nãy giờ chưa lưu cũng đi theo gió mây Sumo buồn tình vén màng qua khe cửa. Hôm nay mới thấy mặt trời chiếu nắng sau 3 ngày mưa dầm…. Cơn nghiện tự dưng nổi lên Lôi cái phôi “đĩnh” nhất vườn ra – cây này chú Thạch vườn An Phước thấy...
  10. N

Cây Tình Thương - Chậu Mến Thương

Cây này Sumo được Nguyễn Cường tặng khá lâu, Hôm đi SVC Gò Vấp, Sumo được Anh Sáu kỷ niệm 1 cái chậu xinh xinh. Cho Em nó vào chậu mới cho vui vui 1 tý .... Ngày xưa áo vải đơn sơ Bây giờ Áo lụa câu thơ mượn đề....
  11. N

Xin hỏi các Anh Em về Mai Chiếu Thủy bạc lá ở ngọn

Hiện tại vườn nhà 1 số cây Mai Chiếu Thủy ngọn mọc tược mới nhưng lá bị bạc trắng Xin hỏi hiện tượng này cây bị gì Ah? Em lúc trước có bón dynamic vài viên, có Anh thì nói bón dynamic rồi gặp mưa cây bị thế Tham quan vườn Anh LNVinh thì thấy Anh bón dynamic quá trời mà không bị bạc lá Chất trồng...
  12. N

Vườn của Sumo - Hủ Tíu Gõ

Gọi là chơi cho sang cho hoàng tráng cho bằng Chị bằng Anh.... chứ thực ra là trồng và uốn éo cho vui .... Giải trí sau những giờ căn thẳng đấu tranh với Vắt mì, viên hoành thánh, Cọng hủ tíu.... Nhiều khi nhìn những mầm xanh mơn mởn làm cho lòng nhẹ nhàn thanh thản.... Nhiều khi muốn thử xem...
  13. N

Xin Anh Em Tư Vấn khúc Bắp này giùm Sumo

Có cái cây này Sumo muốn làm mini chơi. Chỉ nghĩ được 2 phương Án nhưng sao thấy Phương Án nào cũng xấu quá.... vì cây quá xấu Mong Anh Em chỉ giúp đường binh để Em cắt tĩa tạo dáng cho quen tay ah Xin chân thành cảm ơn PA1: cây tông cao hoặc nhân văn PA2: Cây 2 thân đuổi
  14. N

Xin Chém con Nái Xề nhà Sumo ^^

Cây này bị phá dáng,mọc um tùm. Nó là heo nái của Sumo,những rể của nó Sumo giâm thành phôi hiện nay Mong Anh Em chỉ cách tỉa em nó. Em có tỉa thử 1 nhánh và có chụp hình,không biết tỉa như thế có đúng không. Mong những lời góp ý từ Anh Em Tán này um tùm quá.xin hỏi tỉa...
  15. N

Nguyệt Quế Phôi nhờ Anh Em chỉ giúp dáng

Tình cờ thấy Em nó chơi trò cảm giác mạnh trên lầu 4 của 1 căn nhà Mặt Phố.Chủ chơi kiểu cảm giác mạnh, thấy tội tội.Sau 1 chầu bí tỉ thì.....Rước Em nó dzìa nhà với cái giá hữu nghị 30.000 VNĐ. Xin Anh Em chỉ giúp mặt nào chính và cây này tạo dáng nào là hợp lý Xin mời Anh Em 1 ly cà phê hữu...