Recent content by nguyenvanhakg

1. N

Mong các bác giúp e tìm tên của mấy dòng địa lan!

Hiện e có 2loại địa lan, tuy nhiên tìm kiếm trên mạng chỉ chủ yếu là hình hoa, vì thế mong các bác cho e biết tên cùng cách chăm sóc, e xin chân thành cảm ơn ạ!
  2. N

Mấy cao nhân chỉ e cách xử lý 1đoạn "Trúc phật bà"!

Vấn đề là e có 1đọan nhỏ của cây lan trúc phật bà đag lên kei ở giữa thân, nhưng 2đầu thân của nó đang có hiện tượng bị thúi từ từ, E ở kiên giang nên loại này khá khó kiếm. vì vậy rất mong các a chỉ e cách xử lý khắc phục. Chân thành cám ơn các a!
  3. N

Mong các bác giúp e chọn vị trí đặt vườn lan?

E ở Kiên Giang, nhà e có 1 khoảng sân rộng phía trước và 1 mảnh đất vườn sát bên nhà, nhưg do quy hoạch trồng rau nên chỉ còn có 3 sự lựa chọn về việc đặt vườn lan, các vị trí đặt vườn đều cắt ngang hướng đông tây, mong các cao nhân tư vấn giúp e: - thứ...
  4. N

Hỏi tên lan rừng, xin mấy bác giúp đỡ!

mấy bác cho e xin mấy cái tên chính xác của bọn này, cách xử lý sau khi mua về và cách chăm sóc nha! CHO E GỬI LỜI CÁM ƠN MẤY BÁC TRƯỚC! Cat rừng! giáng hương tím! Đuôi phụng! tai thỏ! cẩm cù! ================================== Tiểu hồ điệp! địa lan...
  5. N

Giúp em xử lý cây Den này với!!!!!

Xin chào cả nhà! Em là lính mới nên không biết xử lý vụ này ra sao, Cây Den của em đang ra chồi hoa, đồng thời cũng đang đâm cây con, nhưng do chất trồng của em trồng đã lâu nên hiện đang đóng rêu mốc khá nhiều, theo các bác thì em có nên thay chậu trong khoảng thời gian này không? Rất mong sự...