Recent content by nguyenthehungap8

1. N

kéo chiết cành chuyên dụng

xin hỏi bác nào có kéo chiết cành chuyên dụng ,loại cành chiết = ngón tay . làm sao cho nhanh nhất , ngày mai hoặc ngày mốt giao tới cho em, em cần mua 3 cái
  2. N

mai vàng hoành 95

như này có được gọi là khủng kho các bác cành đẹp tứ diện, đế nở
  3. N

căm xe chơi nhiều kiểu

ở bình phước gọi là da đá. thường chôn dưới đất để làm trụ cho têu bò lên .vào chục năm chưa hỏng, nhưng đây là gốc có thể dựng lên chưng cây (demo) hoặc năm xuống trồng rừng
  4. N

đi chơi được tặng cây

đi thăm bạn được tặng cây ls này mà kho biết đường binh? bác nào giúp em phát
  5. N

nhà vườn được vay 10 tỉ đồng !

em được nghe 1 vị chức sắc trong 'tạp chí hương sắc" vừa thông báo,vừa trả lời em là "người làm svc ở tpHCM được nhà nước hỗ trợ lãi xuất 0% và số vốn lên đến 10 tỉ đồng mỗi hộ" xin hỏi có nhà vườn nào?cá nhân,hay tổ chức svc nào ở HCM được tiếp cận hoặc vay nguồn vốn này chưa ạ? cho em biết...
  6. N

mai vàng cuối năm

lâu lâu vào d đ chả có gì hỏi ? có cây mai của họ này hoành sát gốc đúng 60, hỏi các bác có tương lai ko ạ? để em tính
  7. N

sơn liễu nuôi còn dài

lâu lâu úp cây lên cho vui
  8. N

quà tặng của" cười tét rún"

tình hình lờ độ này em lo làm quá ,hổng có cấy gì để chơi, thấy vậy Cười Tét rún thương quá gửi tặng cho vài cây.ui 1 ân tình ko nói được = lời. chắc phải mời bạn ý vào nhậu thoi?
  9. N

sơn liễu iếu 1 thân!

em có phôi sơn liễu, 1 thân rất xung, 1 thân rất iếu, bác nào có kinh ngiệm chỉ giáo giùm! cảm ơn!
  10. N

hân hoan chào đón thầy Thiện!

sáng nay ae nhóm bonsai ''Hương Việt" Lộc Ninh-Bình Phước hân hạnh chào đón thầy Thái Văn Thiện và các anh 2 Nhơn, Nguyễn Gia, Nhà Vườn Song xanh đã đến giao lưu, chia xẻ! ================================== ================================== sau vài tiếng thuyết giảng, thầy đã khai sáng rất...
  11. N

cuộc thăm viếng đầy bất ngờ và cảm xúc!

hôm qua 23-4-2016, các bác ở vũng tàu và đồng nai đã đến lộc ninh -bình phước thăm ae , do lão Kim còi là đảng trưởng dẫn đầu ================================== xem cây và chia xẻ ngay ================================== thăm vài vườn ================================== xem vài nhà và tạo dáng...
  12. N

dâu trái choạch ngược nắng!

máy thì đã cùi, lại bị ngược nắng buổi chiều, cố choạch phát!
  13. N

sơn liễu!

có cây sơn liễu đa thân nói chung là tào lao. lâu úp để ae góp ý cho vui 2016ccfa1048 ==================================
  14. N

chiết giống kim quýt!

xin hỏi diễn đờn mình nhân giống kim quýt ngoài gieo hạt, có bác nào chiết thành công giống này chưa ạ? xin chỉ giáo?thank!
  15. N

họp nhóm đầu năm!

đầu năm bonsai hương việt lộc ninh họp nhóm, kết nạp thành viên mới như thường ,thu lệ phí xong là phải làm tí ================================== vãn cảnh chùa đầu năm, hưởng xái tí hoa rơi cửa phật ================================== kết nạp thêm được thành viên nữa. hi.chắc hên...