Recent content by ngockien

1. N

Thông báo mất cây

Buồn quá ,nhiều công sức và nhiều kỷ niệm đã bị nạn trộm cây hoành hành , cứ tưởng chỉ xảy ra nơi nào ngờ đâu đã đến với mình. Mặc dù giá trị vật chất không nhiều nhưng giá trị tinh thần rất lớn nên mình đã trình báo cơ quan công an. Và đưa thông tin này , hy vọng anh chị em thành viên diễn...
  2. N

Bị ong đuổi ,chạy tóe khói

Chuyện là thế này anh em ạ. Như buổi sáng thường lệ ,mình lên sân thượng tưới cây .Thời tiết sáng sớm thật mát mẻ và dễ chịu ,tâm trạng cũng thật thoải mái. Tay cầm cái bình ô doa ( he he mình vẫn dùng công nghệ từ thời ...các cụ :D) ,mình tưới lần lượt lần lượt ,thứ tự như mọi lần. Bỗng...
  3. N

Đón xem truyền hình về nghệ nhân Lâm Ngọc Vinh ( lnvinh )- chiều nay .

Như chúng ta đã được biết ,vừa rồi VTV đã làm chương trình về anh lnvinh ,một nghệ nhân ,một người anh em thân thương rất gần gũi và nhiệt tình của diễn đàn ta. Chương trình được phát sóng vào lúc : 18h 30 chiều nay trên VTV 6. 16H 30 ngày 30 -5 trên VTV 1 Chúng ta cùng đón xem anh Vinh dễ...
  4. N

Thông báo tham dự Triển lãm Cây cảnh NT và Hoa tại Hoàng Thành - 2014

Nhận lời mời tham gia Triển lãm của Hội DSVH Thăng Long Hà Nội và Hội Cây cảnh Nghệ Thuật Thăng Long. Diễn đàn Cây cảnh Việt Nam đã Thống nhất kế hoạch tham gia Triển Lãm theo nội dung thư mời : Chào mừng xuân mới Giáp Ngọ 2014 và kỷ niệm 84 năm ngày thành lập Đảng Cộng Sản Việt Nam . Trung...
  5. N

Thông báo Gặp mặt đầu xuân 2014 thành viên Miền Bắc .

Trong không khí vui xuân đón chào năm mới ,BQT diễn đàn caycanhvietnam và Hội thành viên miền Bắc trân trọng kính mời anh chị em thành viên tham dự buổi họp mặt đầu năm 2014. Thời gian :Thứ bảy ,Ngày 11- 1 – 2014 Địa điểm : Hội quán miền Bắc ,phường Thạch Bàn, quận Long Biên –Hà Nội. Đặc...
  6. N

Thăm gia đình vmhung_xambo và anh em Hải Phòng.

Buổi sáng chủ nhật ,xuất phát từ HN gồm có ngockien, anh ngocdung ,anh dungvan ,Tuấn Anh (cafeguitarra) . Anh em HP gồm có longquaz , Vinh - hoalanddep , anh Tuấn (tolik ) ,Dương -mrduongle ,tuandefzajj ,bạn Trường cùng một số anh em . Người rót nước là bác thân sinh của bạn Hùng. Anh...
  7. N

Mi ni Hà Nội

Lâu rồi không up cây ,chia sẻ cùng anh em một số hình ảnh. Chơi sân thượng nên chỉ dám chơi be bé xinh xinh :D Mai chiếu thủy- Tùng Nhật Bản –Bạch tuyết mai Tùng La hán trực Cây Vọng cách Thêm MCT và Vọng Cách (cây Vọng cách này đã chia cho một người bạn ) Trang Hồng Trang...
  8. N

Ngắm cây tại Hội vườn miền Bắc.

Mình mở topic này giới thiệu những tác phẩm tại Hội Quán miền Bắc ,mời anh em chiêm ngưỡng và có lời nhận xét góp ý cho từng tác phẩm để được hoàn thiện hơn. Mình tạm thời đưa trước những tác phẩm thuộc sở hữa của mình ,cũng không nhiều lắm . Anh em vườn Hội sẽ chụp và bổ sung thêm sau. Cây...
  9. N

Đòi quà sinh nhật diễn đàn.

Hôm nay là ngày sinh nhật , thấy anh em mở topic bên kia chúc mừng vui quá ,cảm ơn anh em nhiều :D Mình đã dành trọn ngày cùng gia đình ,giờ mới có thời gian lên diễn đàn ,nơi mình coi đây như là ngôi nhà thứ hai ,bỗng nhiên có cảm giác giá như có được một món quà mà anh em diễn đàn trao...
  10. N

Sinh hoạt thường kỳ tại Hội quán miền Bắc.

Thưa toàn thể anh chị em thành viên. Vườn Hội Miền Bắc kể từ khi ra đời đã thực sự là một sân chơi thú vị bổ ích ,vừa là địa điểm vui chơi học tập ,đồng thời đã có hàng trăm tác phẩm của thành viên diễn đàn gửi tại vườn hội ,góp phần rất thiết thực về nhu cầu chỗ để cũng như trưng bày cho anh...
  11. N

Tôi làm Giám khảo.

Hôm đó mình đươc mời làm BGK để chọn một trong hai cô gái ai là người đẹp hơn . Đầu tiên BTC họ hỏi mình về kiến thức , Ôi giời !giờ này còn hỏi A B C thế nhỉ ,thế là mình thao thao bất tuyệt nào là chân phải dài cơ ,cỡ trên 1m7 gì đó ,ba vòng 90-60-90 là chuẩn vv và vv…nói chung là chém gió cứ...
  12. N

Thông đen Nhật và Phi Lao Việt Nam

Tình cờ được chiêm ngưỡng tận mắt hai tác phẩm đẹp này . Ghi lại vài hình ảnh chia sẻ cùng anh chị em. Mời các bác thưởng thức :D
  13. N

Thông Báo nhân sự Ban Chấp Hành hội miền Bắc diễn đàn ccvn.com

Thông Báo nhân sự Ban Chấp Hành hội miền Bắc Thưa toàn thể anh chị em thành viên ,hội miền Bắc từ khi ra đời cùng với quyết tâm xây dựng hội thật vững mạnh ,để cùng các khu vực miền Trung và miền Nam đưa diễn đàn caycanhvietnam.com ngày một phát triển không ngừng. Trong tập thể BCH hội ,có...
  14. N

Chào mừng Vườn Hội miền Bắc và những mốc son đáng nhớ.

Thưa toàn thể anh chị em thành viên diễn đàn. Sau một thời gian triển khai xây dựng ,đến nay vườn hội miền bắc đã hoàn tất những công đoạn cuối cùng và chính thức đưa toàn bộ những nội dung trong kế hoạch vào thực hiện kể từ ngày hôm nay 9 - 1- 2013. Từ nay thành viên diễn đàn đã có một sân...
  15. N

Triển lãm cây cảnh Hoàng Thành – Hà Nội.

Thông báo Triển Lãm Cây Cảnh Hoàng Thành – Hà Nội. “ Được sự đồng ý của UBND TP Hà Nội ,Trung tâm bảo tồn Di sản Thăng Long Hà Nội ,Hội Di sản văn hóa Thăng Long Hà Nội ,Hội Cây cảnh nghệ thuật Thăng Long phối hợp tôt chức cuộc Triển Lãm CCNT & Hoa chào mừng kỷ niệm 83 năm ngày thành lập Đảng...