Recent content by ngoc_dung

1. ngoc_dung

Năm mới khoe cây .

Cung chúc Tân xuân Đinh Dậu 2017. Chúc mừng sinh nhật diễn đàn lần thứ 13. Ngọc Dũng xin chúc năm mới ACE d đ nhiều sức khỏe, nhiều niềm vui, anh khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
  2. ngoc_dung

Tùng Cối _ Bonsai Ngoc Dung .

Sau thời gian dài tìm hướng đi và tạo tác, xin giới thiệu với a/e yêu cây những t/p Tùng Cối của mình. Cố gắng tìm 1 hướng đi riêng cho Tùng Cối, có âm có dương, có nhu có cương, tách bông tán nhưng vẫn là một tổng thể và trên hết phải lộ được đường chạy, nhìn rõ ràng tay cành, đó là một cách...
  3. ngoc_dung

Hồng Ngọc Mai .

Chia sẻ anh em cây HNM của mình nhé .
  4. ngoc_dung

Triển lãm cây cảnh nghệ thuật Văn Giang lần I .

Gửi tới anh em một số tác phẩm tiêu biểu tại cuộc triển lãm Văn Giang lần thứ nhất .
  5. ngoc_dung

Chậu Tầu hàng đẹp .

Gửi a/e xem mấy mẫu chậu Tàu cũ, hàng mới về .
  6. ngoc_dung

Sanh mini .

Chỉ một hình thôi....các bạn xem nhé .
  7. ngoc_dung

Giao lưu Nhất Chi Mai đẹp .

Giao lưu vui cùng a/e cây NCM đẳng cấp, người HN đã chơi nhiều năm thuần trên chậu. Cây đã giao lưu Đặc điểm không cần chăm sóc nhiều, gần như tự bật hoa khi tết đến xuân về, cây mình đã chơi 4 năm và đều ra hoa đúng tết, năm nay NCM mất mùa nhưng cây này bao hoa tết rực rỡ luôn . Giá nhượng...
  8. ngoc_dung

Shop Chậu cảnh _ Bonsai Ngoc Dung .

Giới thiệu với ACE một số mẫu chậu bonsai đẹp, hàng được cập nhật mới liên tục . Đa dạng về loại, đáp ứng nhu cầu của tất cả anh em đam mê SVC, từ cao cấp đến bình dân. Cảm ơn ACE đã nhiệt tình ủng hộ Bonsai Ngoc Dung trong thời gian dài vừa qua .
  9. ngoc_dung

Ngày đông, anh Hưng thăm a/e Hà Nội, thật ấm lòng .

Một ngày đầu đông, anh Nguyễn Hưng cùng đoàn nghệ nhân CT, PCT, hội SVC các tỉnh Cần Thơ, Long An, Đông Nai, thăm a/e HN. Đoàn thăm vườn và giao lưu cùng anh Thành, '' Thành Công Kì Viên '' .
  10. ngoc_dung

Khu vườn Bonsai Ngoc Dung .

Giới thiệu tới các anh em vườn cây của mình, đa dạng chủng loại, nhiều phong cách. Có cây đã đẹp, nhiều cây đang trong quá trình hoàn thiện từ phôi . Mời anh em ghé thăm và cho ý kiến, mình cảm ơn . Cây Duối . Cây Sanh mini chia sẻ cùng a/e .
  11. ngoc_dung

Xử lý phôi Sanh .

Cắt cây Sanh này làm dáng làng lùn, được không các bạn cho ý kiến nhé .
  12. ngoc_dung

Có cây gì đây, mình cũng không biết .

Mới lấy được cây này, thấy lạ và cũng hay hay, có hoa, có quả . Cũng đã hỏi qua vài người, mỗi người nói tên khác nhau, có bạn nào biết là cây gì không nhỉ .
  13. ngoc_dung

Lại tiếp tục một em Sanh già .

Tiếp tục chia sẻ một cây Sanh nhỏ nữa . Ngọc Dũng chúc các bạn một buổi tối tốt lành . Sau ít ngày em nó đã sung mãn thế này .
  14. ngoc_dung

Cây Sanh nhỏ .

Vừa lấy về chiều nay, cây Sanh nhỏ nhưng hơi quái chia sẻ cùng các bạn . Mình định thu hết tay cành lại, còn ý kiến các bạn là sao .
  15. ngoc_dung

Cặp đôi Sanh và Đa mini .

Sanh, Si, Đa, Đề, bộ tứ dành cho anh em sưu tầm . Hai cây làng mini cao không quá 25cm, được ép trên chậu cạn đế đẹp mỏng tang, mịn tít 24h. Phong trào chơi cây mini lên ngôi tầm được các em nó cũng khó . Gửi lên chia sẻ cùng các bạn .