Recent content by natureini

1. natureini

Gửi bác JUNIPERUS

Thấy bác có trình độ chuyên môn, bình luận khá " sâu sắc", trình độ chuyên môn " cao", nhiều lúc cao quá nên thực tế k biết bác đang nói j vì nói chung chung, mơ hồ quá. Để cụ thể, mong bác cho mọi người chiêm ngưỡng một số cây của bác tự làm, để AE biết và chia sẻ cảm nhận và học hỏi kinh...
  2. natureini

Mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc cây Cẩm thị

Mình định trồng cây Cẩm thị làm Bonsai nhưng chưa có kinh nghiệm. Miền Bắc không biết có trồng cẩm thị được k? Rất mong ae diễn đàn chia sẽ kỹ thuật nuôi Cẩm thị. Mình xin chân thành cảm ơn trước!
  3. natureini

SANH lên ĐÁ - một cây mới làm :D

Cây đang dần hoàn thiện :D
  4. natureini

Quy trình làm một cây Ô-ZÔ BONSAI :D

Bắt đầu từ một cây hoàn toàn là nguyên liệu: Và đây là kết quả ban đầu: Có sự khác biệt hoàn toàn giữa chúng. Sau đây là quy trình thao tác trên cây ô zô mua từ tháng trước, hôm nay tôi mới có thời gian để xử lý.
  5. natureini

ĐÃ QUÁ, Bonsai :D

Thành công rồi, ha ha.
  6. natureini

Tự LÀM tự SƯỚNG, :D (2)

Hôm nay năng suất, một cây nữa :)
  7. natureini

Tự LÀM tự SƯỚNG :D (1)

Cây này được 2 năm,hi hi
  8. natureini

Cây của NATUREINI (1)

9. natureini

DUỐI của anh bạn (BS) .......................

Cây duối của bạn tôi thấy cũng hay hay. Cây mua từ tháng 10 năm ngoái, tay cành lỗi hết làm lại, chỉ giữ lại thân chính. Đây là lứa mầm đầu tiên .............. ?:))
  10. natureini

SANH nhỏ HAY HAY (BT).

11. natureini

360 độ - Sanh bám đá (BT)

Ficus - Roots on rock
  12. natureini

MẤy cÂy nÀy lÀm nhƯ thẾ nÀo ???

CÁC BÁC giải quyết giùm em mấy cây này ....
  13. natureini

Một cây Duối nữa .......

Hi all, Một cây Duối em mới làm, quan điểm của em là chém càng mạnh càng tốt, các bác không phải ngại gì cả. He he. Hình em nó đây: Cây cao 30 cm