Recent content by Mê BonSai

1. M

NHIỀU, NHỎ, GIÀ, ĐEP. Tiền ít he he

Chiều rồi tớ mới lui cui Căn chia đẽo gọt mấy cây cùi Ba thân chết một thân làm lũa Làng nhàng lên kệ thế là vui Ha ha hôm nay bụng đói ví lép, năm chán lôi mấy cây góc vườn ra mần mần... Cây cũng thường thường nhưng nó mang dáng dấp khác hẳn, giống cái thằng đang mệt, bẩn đc tắm gội vậy! Nhòm...
  2. M

Tối rồi!

Hôm nay đi cày gặp thằng chủ ruộng làng bên thất hứa ngồi đợi đến 20 h,chẳng đc vc về ko, bụng đói ngừoi ngợm như đi mượn, nhìn thấy cái cây um tùm đúng tên thằng chủ ruộng... Vớ cái kéo bem cho một lượt coi mày có vào tư cách ko ? Bem xong làm vài phát rồi đi tắm cái Gột bụi, gột mệt Anh em...
  3. M

Em Linh đơi!

Em khoe cái áo mới nhe mấy anh :D Anh nào thấy ưng bụng cho em xin tràng pháo tay cho đời nó toe toét tí tị tì ti :)) image upload no registration
  4. M

Linh Sam đây! em xin một cái tên

Lời đầu tiên xin cảm ơn mấy anh ghé xem, chúc các anh vui vẻ trẻ mãi ko già hihi!!!! Em ra bắc cũng lâu lâu rồi các anh chị ạ, e đang ở vườn của lão Mê, lão này vốn dốt mà lại hay tò mò lão muốn biết e là cái giống gì, cũng thấy hay mò mẫm mấy bài viết về cách phân biệt giống LS nhà em, nhưng...
  5. M

Sanh sắp sửa mời các tay kéo

Em viết bài trong mục này chắc phù hợp với nội dung sắp trao đổi, chả là mới lượm được cây này, người chủ cũ gọi là cây hoành các bác ạ, em thì em khoái cổ thụ thu nhỏ thôi, tung hoành em mù tịt em định sửa lại cho nó đẹp hơn, muốn tận dụng rễ buông, vừa muốn thay cái chậu lại tiếc rẻ cái bộ rễ...
  6. M

Ký sự hội cây làng cảnh

Thất nghiệp nên hay long rong, hôm nay đc ngày Đi chơi hội cây cảnh nam điền nhân dịp đầu xuân, ấn tượng ban đầu làng quê hơi vắng lặng, ko còn cảnh nhộn nhịp như trước tết, đường rộn thênh thênh, ngựa sắt lếch thếch đưa ta qua mấy khúc sông, mấy cái vít ga là tới! Vẫn những nhf vườn lớn sạch...
  7. M

Cây đào bích bích

Sắp tết rồi mê tôi cũng giống bao anh em lại có cái thú đi tầm cây , năm nay quê tui đc mùa nên quất đào nhiều vô kể, định bụng là ko đi săn nữa vì cũng đủ rồi, nhà lại chật vậy mà kể có lẽ là cái duyên. Chạy long nhong đi kiếm chục bánh chưng. Làm sao lại gặp mấy bác chạy chợ xã bên các bác lên...
  8. M

Tôi đi hà giang

Chào các bạn, chia sẻ một số hình ảnh trong chuyến đi HG , ảnh ko đc biên tập lỹ do khả năng cá nhân mong các bạn và các cô chú thông cảm ạ Ảnh sẽ đc up từ từ nhé anh em, trang up anh bị lỗi sao đó mà loay hoay đến lúc mình bốt bài đúng 2 tiếng rồi mong anh chị em thông cảm Bắt đầu từ những...
  9. M

đọc vài phút bạn có thể cứu một mạng người

Đọc được cái này, mình pots lên cho anh em cùng đọc có lẽ sẽ hữu ích trong trường hợp chúng ta ở hoàn cảnh đó Xin nhớ ba chữ: C.N.G. ( Cười - Nói - Giơ tay) Bạn chỉ tốn vài phút để đọc mấy điều đơn giản dưới đây, mà có thể cứu được mạng người. Một chuyên viên điều trị nói rằng: nếu ông ta có...
  10. M

Xin thông tin phượt hà giang

Cuối tuần này mình đi Hà Giang, mục tiêu lang thang, tìm hiểu về cuộc sống và những món ăn chơi của bà con trên đó . Nhân tiện săn ít phôi về làm tư liệu càng hay :D chương trình dự định là 4 ngày đến 5 ngày... Phương tiện xe khách điểm dừng đầu tiên chắc là bến xe Hà Giang.. tiếp theo định đi...
  11. M

Ko LẼ SẮP LÊN ĐƯỜNG HẾT RỒI?

Em định thanh lý vườn cây xem đc đồng nào thì mang xào cho sớm #:-S NASA dự báo thế giới diệt vong vào ngày 21/12/2012 Trong đoạn video dài hơn 3 phút, nhà khoa học Don Yeomans, thuộc phòngnghiên cứu thiên thạch Trái đất (JPL), cơ quan Hàng không và Vũ trụ Mỹ (NASA) đã giải thích về sự “đảo...
  12. M

Mấy anh mua cây bằng nguồn nào?

Lâu rồi ít la liếm diễn đàn một phần cũng đang điều trị cắt cơn nghiện, hôm nay mình mở cái thớt này mời anh chị em cô bác vào trao đổi cho thêm ít kinh nghiêm :x Lương! nhắc đến cái thứ này cho nó thực tế, hề hề mỗi năm tăng chắc cũng đủ trượt giá tiêu dùng, thi thoảng lại có vc cần tiền, lỡ...
  13. M

Buồn!

Đang giặt tã lót và nghe nhạc lát nữa quay xuống lau nhà và rửa bát ... mời các anh chồng, muốn " gặm nhấm" thì vào đây : http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=0WHT5ZP3UK Em như một người chồng nàng lo chuyện lòng dòng Anh như người vợ hiền tề gia và tùng quyền Nấu cơm và rửa chén giặt quần áo cho em...
  14. M

NGUYỆT - Hiện tượng lạ ai gặp xin cho ý kiến

Mê xin cảm ơn anh em ghé xem topic, cây NQ có hiện tượng chảy nhựa sờ tay vào thấy nhớt dẻo dẻo và rất khó khô mặt ngoài của lớp nhựa. lo sẽ ảnh hưởng nguy hiểm tới sự tồn tại của cây nên chụp hình và mong nhận đc ý kiến của anh em để sử lý vấn đề. đợt này tèo mấy cây rồi toàn bị thối gốc. nay...
  15. M

Xin giúp cứu "ông già chống gậy"

Cây hôm trước tết có hiện tượng bỏ chi, mình đành thay chất trồng khi thời tiết rất lạnh. Sau khoảng thời gian qua cây đã nảy nhưng có một số chi bỏ thêm, hiện tại chỉ có chi 1 là lá xanh, khoẻ còn các chi khác lá mới chưa già nhưng nhạt, mỏng ngả trắng vàng và rụng. Sau đợt lá mới nảy thấy cây...