Recent content by langtunhavuon

1. L

Hai anh em nhà họ Sam

Hôm nay trời âm u buồn buồn lôi 2 em nhà họ Sam ra hớt tóc cho đỡ buồn. Linh sam ninh Thuận em đã ghép 86 dc hơn năm
  2. L

Hỏi về đặc tính của cây dâu tằm

Xin hỏi các bác về cây dâu tằm có dễ trồng và bứng có dễ sống không.em xin được cây dâu tằm cực khủng hoành chắc khoảng 80-90 cm mà chưa dám bứng sợ chết rồi uổng công.mong các bác tư vấn giúp.xim cám ơn
  3. L

Vườn nhật tại Tphcm

Mơi đây Tphcm vừ khánh thành và đưa vào khai thác công viên đá Tùng Sơn Thạch hoa viên,được đầu tư với số vốn trên 400 tỷ đồng.được thiết kế theo phong cách vườn nhật bản 100%,,quy tụ rất nhiều cây cảnh và bon sai được đưa từ nhật về.đáng chú ý nhất là những cây tùng la hán cổ thụ có tuổi thọ...
  4. L

Tùng sơn thach hoa viên

Mơi đây Tphcm vừ khánh thành và đưa vào khai thác công viên đá Tùng Sơn Thạch hoa viên,được đầu tư với số vốn trên 400 tỷ đồng.được thiết kế theo phong cách vườn nhật bản 100%,,quy tụ rất nhiều cây cảnh và bon sai được đưa từ nhật về.đáng chú ý nhất là những cây tùng la hán cổ thụ có tuổi thọ...
  5. L

Xin hỏi giống hoa chuối

Chào các bác ACE từ lâu nay em đang tìm giống hoa chuối cá vàng {số 1} này mà chưa có và cũng ko biết ở đâu bán hiện em đang có trồng loại chuối cát thái { số 2}nhưng kiếm chuối cá vàng như số 1 thì chưa có,Bác nào hiện đang trồng hay biết ở đâu bán xin chỉ dùm em với ah em xin trân thành cám ơn
  6. L

Cách coppy mẫu chậu và sơn chuyên dùng sơn chậu kiểng

Chào các bác ACE.trên dđ trước giờ có rất nhiều bài viết chia sẻ kinh nghiệm coppy mẫu chậu kiểng và cách pha chế sơn cho chậu kiểng rồi,và có rất nhiều cách làm và{ thủ đoạn }:))khác nhau.nay em xin chia sẻ cách làm cá nhân của em ko biết có đụng hàng ai ko nữa hiiii nói về pha chế sơn cho...
  7. L

Quái vật ăn lá mai

Chào bác Minh Cao,bác Lô và các ACE trong diễn đàn.Sáng nay khi em đang xịt phân bón lá cho vườn mai thì em phát hiện một loại bọ nhưng em ko biết bọ gì.màu nâu nhìn thoáng qua thì không thể phân biệt được đâu là lá mai khô, đâu là con bọ này.con này em đã thấy từ lâu nhưng do em ko để ý nên...
  8. L

Mổ sẻ Phôi SơRi theo hình demo

Kính chào các bác ACE .em mới bứng 1 gốc sơri tương đối lớn khoảng 10 năm tuổi sau khi lập demo thấy cũng được được nên mạnh tay cắt hết khoảng 80 % các chi nhánh.bây giờ thì chỉ còn trơ trụi như thế này.mong các bác xem và cho ý kiến để em còn chỉnh sửa thêm.cám ơn các ACE nhìu.
  9. L

Chậu trồng bonsai, cây cảnh của thời đại

Một loại chậu trồng cây cảnh,bonsai mà chưa chắc ai đã dám nghỉ tới chứ nói gì đến thực hiện,xin chia sẻ cùng các bác
  10. L

Mai Chỉ Thiên

Thânc chào các bác ACE,từ ngày em gia nhập diễn đàn đến nay thấy các bác chia sẻ những tác phẩm nghệ thuật của chính mình tạo ra em nhìn mà thấy ham.nói chung là vừa xem vừa ngất ngây như con gà tây.em thì chẳng có cây gì để đóng góp và chia sẻ cả.em mới kiếm được gốc cây lồng mức thấy cong cong...
  11. L

Biến rễ sanh thành bonsai độc-đẹp

Chào các ACE hôm trước tôi có qua nhà hành xóm chơi thấy có cây sanh có cái rễ thả xuống quấn vào hàng rào B40 nhìn thấy ngộ ngộ nên tôi xin chủ nhà một cái bọc đen loại bọc dùng để ươm cây cao su.tôi bỏ đất vào và cắt rễ cây sanh dài ngắn theo ý của mình bỏ vao trong bầu đất.nửa tháng sau khi...
  12. L

Hoa này tên gì vậy các bác?

Các bác cho em hỏi tên hoa này với,hoa này thuộc họ chuối pháo chuối pháo thì thòng xuống còn hoa này thì chổng lên trời
  13. L

Xin hỏi sao tôi ko thể thảo luận trông mục Tự Gới Thiệu-giao lưu

chào các bạn .tôi là thành viên mới trong diễn đàn này tôi có thể hỏi và trả lời những bàn viết trong nhiều mục như mục này và một số mục khác như Thông Tin Cây Cảnh,còn mục Tự Giới thiệu-Giao Lưu thì tôi ko thể viết bài mới hay trả lời bài viết của các bạn mà chỉ có nút cảm ơn thôi là sao vậy...